dpkg - en to vi translation catalogue (974 entries)

en: unable to open tmpfile for vsnprintf
vi: không mở được tập tin tạm thời tmpfile cho vsnprintf

en: unable to rewind at start of vsnprintf
vi: không thể tua lại về đầu của vsnprintf

en: unable to truncate in vsnprintf
vi: không cắt xén được trong vsnprintf

en: write error in vsnprintf
vi: lỗi ghi trong vsnprintf

en: unable to flush in vsnprintf
vi: không flush được trong vsnprintf

en: unable to stat in vsnprintf
vi: không stat được trong vsnprintf

en: unable to rewind in vsnprintf
vi: không tua lại được trong vsnprintf

en: read error in vsnprintf truncated
vi: lỗi đọc trong vsnprintf đã xén

en: System error no.%d
vi: Lỗi hệ thống số %d

en: Signal no.%d
vi: Tín hiệu số %d

en: %s: internal gzip error: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: `%s'

en: %s: failed to exec gzip -dc
vi: %s: thực hiện gzip -dc không thành công

en: %s: internal bzip2 error: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: `%s'

en: %s: failed to exec bzip2 -dc
vi: %s: thực hiện bzip2 -dc không thành công

en: %s: decompression
vi: %s: giải nén

en: %s: internal gzip error: read: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: đọc: `%s'

en: %s: internal gzip error: write: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: ghi: `%s'

en: %s: internal gzip error: read(%i) != write(%i)
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: đọc(%i) != ghi(%i)

en: %s: failed to exec gzip %s
vi: %s: thực hiện gzip không thành công %s

en: %s: internal bzip2 error: read: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: đọc: `%s'

en: %s: internal bzip2 error: write: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: ghi: `%s'

en: %s: internal bzip2 error: read(%i) != write(%i)
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: đọc(%i) != ghi(%i)

en: %s: failed to exec bzip2 %s
vi: %s: thực hiện bzip2 không thành công %s

en: %s: compression
vi: %s: nén

en: couldn't allocate memory for strdup in findpackage(%s)
vi: không thể phân phối bộ nhớ cho strdup trong findpackage(%s)

en: size %7d occurs %5d times
vi: kích cỡ %7d xuất hiện %5d lần

en: failed write during hashreport
vi: lỗi ghi nhớ trong khi hashreport

en: updates directory contains file `%.250s' whose name is too long (length=%d, max=%d)
vi: thư mục cập nhật chứa tập tin `%.250s' với tên quá dài (chiều dài=%d, tối đa=%d)

en: updates directory contains files with different length names (both %d and %d)
vi: thư mục cập nhật chứa các tập tin với tên có chiều dài khác nhau (cả %d và %d)

en: cannot scan updates directory `%.255s'
vi: không quét được thư mục cập nhật `%.255s'

en: failed to remove incorporated update file %.255s
vi: lỗi khi xóa bỏ tập tin cập nhật hợp nhất %.255s

en: unable to create %.250s
vi: không tạo được %.250s

en: unable to fill %.250s with padding
vi: không làm đầy được %.250s bằng các ký tự đệm lót

en: unable flush %.250s after padding
vi: không flush được %.250s sau khi đệm lót

en: unable seek to start of %.250s after padding
vi: không tìm được tới đầu của %.250s sau khi đệm lót

en: requested operation requires superuser privilege
vi: thao tác đã yêu cầu cần quyền của người siêu dùng (superuser)

en: unable to access dpkg status area
vi: không truy cập được tới vùng trạng thái của dpkg

en: operation requires read/write access to dpkg status area
vi: thao tác cần truy cập đọc/ghi tới vùng trạng thái của dpkg

en: failed to remove my own update file %.255s
vi: xóa bỏ tập tin cập nhật cá nhân %.255s không thành công

en: unable to write updated status of `%.250s'
vi: không ghi được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: unable to flush updated status of `%.250s'
vi: không flush được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: unable to truncate for updated status of `%.250s'
vi: không cắt xén được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: unable to fsync updated status of `%.250s'
vi: không fsync được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: unable to close updated status of `%.250s'
vi: không đóng được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: unable to install updated status of `%.250s'
vi: không cài đặt được trạng thái đã cập nhật của `%.250s'

en: failed to open `%s' for writing %s information
vi: mở `%s' để ghi thông tin %s không thành công

en: unable to set buffering on status file
vi: không đặt được cách bộ đệm trên tập tin trạng thái

en: failed to write %s record about `%.50s' to `%.250s'
vi: lỗi ghi mục ghi %s về `%.50s' tới `%.250s'

en: failed to flush %s information to `%.250s'
vi: lỗi flush thông tin %s tới `%.250s'

en: failed to fsync %s information to `%.250s'
vi: lỗi fsync thông tin %s tới `%.250s'

en: failed to close `%.250s' after writing %s information
vi: lỗi đóng `%.250s' sau khi ghi thông tin %s

en: failed to link `%.250s' to `%.250s' for backup of %s info
vi: lỗi liên kết `%.250s' tới `%.250s' để sao lưu thông tin %s

en: failed to install `%.250s' as `%.250s' containing %s info
vi: lỗi cài đặt `%.250s' thành `%.250s' chứa thông tin %s

en: out of memory pushing error handler:
vi: hết bộ nhớ của trình quản lý lỗi:

en: %s: error while cleaning up:
     %s
vi: %s: lỗi khi dọn dẹp:
     %s

en: dpkg: too many nested errors during error recovery !!
vi: dpkg: quá nhiều lỗi lồng vào nhau trong khi phục hồi lỗi !!

en: out of memory for new cleanup entry with many arguments
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới với nhiều đối số

en: out of memory for new cleanup entry
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới

en: error writing `%s'
vi: lỗi ghi `%s'

en: %s:%d: internal error `%s'
vi: %s:%d: lỗi nội bộ `%s'

en: %s is missing
vi: thiếu %s

en: `%.*s' is not allowed for %s
vi: không cho phép`%.*s' cho %s

en: junk after %s
vi: rác sau %s

en: invalid package name (%.250s)
vi: tên gói không hợp lệ (%.250s)

en: empty file details field `%s'
vi: trường thông tin chi tiết tập tin rỗng  `%s'

en: file details field `%s' not allowed in status file
vi: không cho phép vùng chi tiết về tập tin `%s' trong tập tin trạng thái

en: too many values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá nhiều giá trị trong vùng chi tiết về tập tin `%s' (so sánh với những cái khác)

en: too few values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá ít giá trị trong vùng chi tiết về tập tin `%s' (so sánh với những cái khác)

en: yes/no in boolean field
vi: có/không trong vùng lôgíc

en: value for `status' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho vùng `status' trong hoàn cảnh này

en: third (status) word in `status' field
vi: từ thứ ba (trạng thái) trong vùng `status'

en: error in Version string `%.250s': %.250s
vi: lỗi trong chuỗi Phiên bản `%.250s': %.250s

en: obsolete `Revision' or `Package-Revision' field used
vi: Đã dùng vùng `Revision' hoặc `Package-Revision' cũ kỹ

en: value for `config-version' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho vùng `config-version' trong hoàn cảnh này

en: error in Config-Version string `%.250s': %.250s
vi: lỗi trong chuỗi Config-Version `%.250s': %.250s

en: value for `conffiles' has line starting with non-space `%c'
vi: giá trị cho `conffiles' có dòng với ký tự đầu không phải khoảng trắng `%c'

en: value for `conffiles' has malformatted line `%.*s'
vi: giá trị cho `conffiles' có dòng định dạng sai `%.*s'

en: root or null directory is listed as a conffile
vi: liệt kê thư mục root hay null như một conffile

en: `%s' field, missing package name, or garbage where package name expected
vi: vùng `%s', thiếu tên gói, hoặc nhận được rác trong khi chờ tên gói

en: `%s' field, invalid package name `%.255s': %s
vi: vùng `%s', tên gói sai `%.255s': %s

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     bad version relationship %c%c
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s':
     quan hệ phiên bản tồi %c%c

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     `%c' is obsolete, use `%c=' or `%c%c' instead
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s':
     %c là cũ kỹ, dùng `%c=' hoặc `%c%c' để thay thế

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     implicit exact match on version number, suggest using `=' instead
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s':
     tương ứng chính xác tuyệt đối của số phiên bản, đề nghị dùng `=' để thế

en: Only exact versions may be used for Provides
vi: Chỉ dùng được phiên bản chính xác cho Provides

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     version value starts with non-alphanumeric, suggest adding a space
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s':
     phiên bản bắt đầu với ký tự không phải số, chữ cái, hãy thêm khoảng trắng

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains `('
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s': phiên bản chứa `('

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains ` '
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s': phiên bản chứa ` '

en: `%s' field, reference to `%.255s': version unterminated
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s': phiên bản không giới hạn

en: `%s' field, reference to `%.255s': error in version: %.255s
vi: vùng `%s', chỉ tới `%.255s': lỗi trong phiên bản: %.255s

en: `%s' field, syntax error after reference to package `%.255s'
vi: vùng `%s', lỗi cú pháp ở sau liên kết tới gói `%.255s'

en: alternatives (`|') not allowed in %s field
vi: không cho phép tương đương (`|') trong vùng %s

en: unable to unlock dpkg status database
vi: không mở khóa được cơ sở dữ liệu trạng thái status của dpkg

en: you do not have permission to lock the dpkg status database
vi: không có quyền khóa cơ sở dữ liệu trạng thái status của dpkg

en: unable to open/create status database lockfile
vi: không mở/tạo được tập tin khóa cơ sở dữ liệu trạng thái status

en: status database area is locked by another process
vi: vùng cơ sở dữ liệu trạng thái status bị tiến trình khác khóa

en: unable to lock dpkg status database
vi: không khóa được cơ sở dữ liệu trạng thái status

en: malloc failed (%ld bytes)
vi: malloc không thành công (%ld byte)

en: realloc failed (%ld bytes)
vi: realloc không thành công (%ld byte)

en: %s (subprocess): %s
vi: %s (tiến trình con): %s

en: fork failed
vi: fork không thành công

en: failed to dup for std%s
vi: nhân đúp std%s không thành công

en: failed to dup for fd %d
vi: nhân đúp fd %d không thành công

en: failed to create pipe
vi: tạo ống pipe không thành công

en: dpkg: warning - %s returned error exit status %d
vi: dpkg: cảnh báo - %s trả lại trạng thái thoát lỗi %d

en: subprocess %s returned error exit status %d
vi: tiến trình cong %s trả lại trạng thái thoát lỗi %d

en: dpkg: warning - %s killed by signal (%s)%s
vi: dpkg: cảnh báo - %s bị diệt bởi tín hiệu (%s)%s

en: subprocess %s killed by signal (%s)%s
vi: tiến trình con %s bị diệt bởi tín hiệu (%s)%s

en: subprocess %s failed with wait status code %d
vi: tiến trình con %s thất bại với mã trạng thái chờ %d

en: wait for %s failed
vi: chờ %s thất bại

en: unable to read filedescriptor flags for %.250s
vi: không đọc được cờ mô tả tập tin filedescriptor cho %.250s

en: unable to set close-on-exec flag for %.250s
vi: không đặt được cờ đóng khi thực hiện close-on-exec cho %.250s

en: failed in buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s
vi: lỗi trong buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s

en: eof in buffer_write(stream): %s
vi: eof trong buffer_write(stream): %s

en: error in buffer_write(stream): %s
vi: lỗi trong buffer_write(stream): %s

en: unknown data type `%i' in buffer_write
vi: dạng dữ liệu không rõ `%i' trong buffer_write

en: failed in buffer_read(fd): %s
vi: thất bại trong buffer_read(fd): %s

en: error in buffer_read(stream): %s
vi: lỗi trong buffer_read(stream): %s

en: unknown data type `%i' in buffer_read
vi: dạng dữ liệu không rõ `%i' trong buffer_read

en: failed to allocate buffer in buffer_copy (%s)
vi: phân phối bộ đệm không thành công trong buffer_copy (%s)

en: failed in buffer_copy (%s)
vi: thất bại trong buffer_copy (%s)

en: short read in buffer_copy (%s)
vi: đọc ngắn trong buffer_copy (%s)

en: failed to open configuration file `%.255s' for reading
vi: mở tập tin cấu hình `%.255s' để đọc không thành công

en: configuration error: unknown option %s
vi: lỗi cấu hình: không rõ tùy chọn %s

en: configuration error: %s needs a value
vi: lỗi cấu hình: %s cần một giá trị

en: configuration error: %s does not take a value
vi: lỗi cấu hình: %s không cần một giá trị

en: read error in configuration file `%.255s'
vi: lỗi đọc trong tập tin cấu hình `%.255s'

en: error closing configuration file `%.255s'
vi: lỗ đóng tập tin cấu hình `%.255s'

en: Error allocating memory for cfgfilename
vi: Lỗi phân phối bộ nhớ cho tên tập tin cấu hình cfgfilename

en: unknown option --%s
vi: tùy chọn không rõ --%s

en: --%s option takes a value
vi: tùy chọn --%s lấy một giá trị

en: --%s option does not take a value
vi: tùy chọn --%s không lấy một giá trị

en: unknown option -%c
vi: tùy chọn không rõ -%c

en: -%c option takes a value
vi: tùy chọn -%c lấy một giá trị

en: -%c option does not take a value
vi: tùy chọn -%c không lấy một giá trị

en: failed to open package info file `%.255s' for reading
vi: mở tập tin thông tin về gói `%.255s' để đọc không thành công

en: can't stat package info file `%.255s'
vi: không stat được tập tin thông tin về gói `%.255s'

en: can't mmap package info file `%.255s'
vi: không mmap được tập tin thông tin về gói `%.255s'

en: failed to malloc for info file `%.255s'
vi: malloc tập tin thông tin`%.255s' không thành công

en: copy info file `%.255s'
vi: sao chép tập tin thông tin `%.255s'

en: EOF after field name `%.*s'
vi: EOF sau tên vùng `%.*s'

en: newline in field name `%.*s'
vi: dòng mới trong tên vùng `%.*s'

en: MSDOS EOF (^Z) in field name `%.*s'
vi: EOF dạng MSDOS (^Z) trong tên vùng `%.*s'

en: field name `%.*s' must be followed by colon
vi: theo sau tên vùng `%.*s' phải là dấu hai chấm

en: EOF before value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: EOF trước giá trị của vùng `%.*s' (thiếu dòng mới cuối cùng)

en: MSDOS EOF char in value of field `%.*s' (missing newline?)
vi: Ký tự EOF dạng MSDOS trong giá trị của vùng `%.*s' (thiếu dòng mới?)

en: EOF during value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: EOF trong giá trị của vùng `%.*s' (thiếu dòng mới cuối cùng)

en: duplicate value for `%s' field
vi: giá trị lặp của vùng `%s'

en: user-defined field name `%.*s' too short
vi: tên vùng do người dùng xác định `%.*s' quá ngắn

en: duplicate value for user-defined field `%.*s'
vi: giá trị lặp của vùng do người dùng xác định `%.*s'

en: several package info entries found, only one allowed
vi: tìm thấy vài mục thông tin về gói, chỉ cho phép một

en: Configured-Version for package with inappropriate Status
vi: Configured-Version cho gói với Status không thích hợp

en: Package which in state not-installed has conffiles, forgetting them
vi: Gói với trạng thái chưa cài đặt not-installed có conffiles, đang quên chúng

en: failed to close after read: `%.255s'
vi: đóng sau khi đọc không thành công: `%.255s'

en: no package information in `%.255s'
vi: không có thông tin về gói trong `%.255s'

en: failed to read `%s' at line %d
vi: đọc `%s' không thành công trên dòng %d

en: %s, in file `%.255s' near line %d
vi: %s, trong tập tin `%.255s' cạnh dòng %d

en: warning
vi: cảnh báo

en: parse error
vi: lỗi phân tích

en:  package `%.255s'
vi:  gói `%.255s'

en: failed to write parsing warning
vi: lỗi khi ghi cảnh báo về phân tích

en: may not be empty string
vi: có thể không phải chuỗi rỗng

en: must start with an alphanumeric
vi: cần phải bắt đầu với một chữ số, chữ cái

en: character `%c' not allowed - only letters, digits and %s allowed
vi: không cho phép ký tự `%c' - chỉ cho phép chữ cái, chữ số và %s

en: <none>
vi: <không>

en: version string is empty
vi: chuỗi phiên bản là rỗng

en: version string has embedded spaces
vi: chuỗi phiên bản có khoảng trắng gắn vào

en: epoch in version is not number
vi: khởi đầu trong phiên bản không phải là số

en: nothing after colon in version number
vi: không có gì sau hai chấm trong số phiên bản

en: missing %s
vi: thiếu %s

en: empty value for %s
vi: giá trị rỗng cho %s

en: cannot open GPL file
vi: không mở được tập tin GPL

en: invalid character `%c' in field width
vi: ký tự sai `%c' trong chiều dài của vùng

en: Closing brace missing in format
vi: Thiếu dấu đóng ngoặc nhọn trong định dạng

en: failed to realloc for variable buffer
vi: thất bại khi realloc cho bộ đệm biến

en: process_archive ...  already disappeared !
vi: process_archive ...  đã biến mất !

en: error reading from dpkg-deb pipe
vi: lỗi đọc từ ống pipe dpkg-deb

en: error setting timestamps of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập tem đánh dấu thời gian của `%.255s'

en: error setting ownership of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền sở hữu của `%.255s'

en: error setting permissions of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền hạn của `%.255s'

en: trying to overwrite `%.250s', which is the diverted version of `%.250s'%.10s%.100s%.10s
vi: đang thử ghi chèn `%.250s', phiên bản đã chuyển hướng của `%.250s'%.10s%.100s%.10s

en:  (package:
vi:  (gói:

en: unable to stat `%.255s' (which I was about to install)
vi: không stat được `%.255s' (mà Tôi đã cài gần xong)

en: unable to clean up mess surrounding `%.255s' before installing another version
vi: không dọn dẹp được sự lộn xộn quanh `%.255s' trước khi cài phiên bản khác

en: unable to stat restored `%.255s' before installing another version
vi: không stat được `%.255s' trước khi cài phiên bản khác

en: archive contained object `%.255s' of unknown type 0x%x
vi: tập tin kho chứa vật thể `%.255s' của dạng chưa biết đến 0x%x

en: Replacing files in old package %s ...
vi: Đang thay thế tập tin trong gói cũ %s ...

en: trying to overwrite directory `%.250s' in package %.250s with nondirectory
vi: đang thử ghi chèn thư mục `%.250s' trong gói %.250s với không phải thư mục

en: trying to overwrite `%.250s', which is also in package %.250s
vi: đang thử ghi chèn `%.250s', mà đồng thời cũng có trong gói %.250s

en: unable to create `%.255s'
vi: không tạo được `%.255s'

en: backend dpkg-deb during `%.255s'
vi: giai đoạn cuối dpkg-deb trong suốt `%.255s'

en: error closing/writing `%.255s'
vi: lỗi đóng/ghi `%.255s'

en: error creating pipe `%.255s'
vi: lỗi tạo ống pipe `%.255s'

en: error creating device `%.255s'
vi: lỗi tạo thiết bị `%.255s'

en: error creating hard link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết cứng `%.255s'

en: error creating symbolic link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết mềm `%.255s'

en: error setting ownership of symlink `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền sở hữu của liên kết mềm `%.255s'

en: error creating directory `%.255s'
vi: lỗi tạo thư mục `%.255s'

en: unable to move aside `%.255s' to install new version
vi: không di chuyển được `%.255s' riêng ra để cài phiên bản mới

en: unable to read link `%.255s'
vi: không đọc được liên kết `%.255s'

en: unable to make backup symlink for `%.255s'
vi: không tạo được liên kết mềm sao lưu cho `%.255s'

en: unable to chown backup symlink for `%.255s'
vi: không chown được liên kết mềm sao lưu cho `%.255s'

en: unable to make backup link of `%.255s' before installing new version
vi: không tạo được liên kết mềm sao lưu của `%.255s' trước khi cài phiên bản mới

en: unable to install new version of `%.255s'
vi: không cài được phiên bản mới của `%.255s'

en: dpkg: warning - ignoring dependency problem with removal of %s:
    %s
vi: dpkg: cảnh báo - lờ đi vấn đề phục thuộc với việc gỡ bỏ %s:
    %s

en: dpkg: warning - considering deconfiguration of essential
     package %s, to enable removal of %s.
vi: dpkg: cảnh báo - coi như hủy cấu hình của gói thiết
     yếu %s, để có thể gỡ bỏ %s.

en: dpkg: no, %s is essential, will not deconfigure
     it in order to enable removal of %s.
vi: dpkg: không, %s là thiết yếu, sẽ không hủy cấu
     hình nó để có thể gỡ bỏ %s.

en: dpkg: no, cannot remove %s (--auto-deconfigure will help):
    %s
vi: dpkg: không, không xóa bỏ được %s (--auto-deconfigure sẽ giúp):
    %s

en: dpkg: considering removing %s in favour of %s ...
vi: dpkg: coi như xóa bỏ %s trong sự ủng hộ của %s ...

en: %s is not properly installed - ignoring any dependencies on it.
vi: %s chưa cài đặt đúng - lờ đi mọi phục thuộc vào nó.

en: dpkg: may have trouble removing %s, as it provides %s ...
vi: dpkg: có thể có vấn đề khi xóa bỏ %s, vì nó cung cấp %s ...

en: dpkg: package %s requires reinstallation, but will remove anyway as you request.
vi: dpkg: gói %s yêu cầu cài đặt lại, nhưng sẽ xóa bỏ bằng mọi giá nếu yêu cầu.

en: dpkg: package %s requires reinstallation, will not remove.
vi: dpkg: gói %s yêu cầu cài đặt lại, sẽ không xóa bỏ.

en: dpkg: yes, will remove %s in favour of %s.
vi: dpkg: có, sẽ xóa bỏ %s trong sự ủng hộ của %s.

en: dpkg: regarding %s containing %s:
    %s
vi: dpkg: coi như %s chứa %s:
    %s

en: conflicting packages - not installing %.250s
vi: xung đột giữa các gói - không cài %.250s

en: dpkg: warning - ignoring conflict, may proceed anyway !
vi: dpkg: cảnh báo - lờ đi sự xung đột, có thể tiếp tục bằng mọi giá !

en: --%s --recursive needs at least one path argument
vi: --%s --đệ quy cần ít nhất một tham số đường dẫn

en: failed to exec find for --recursive
vi: thực hiện tìm kiếm find cho --recursive không thành công

en: failed to fdopen find's pipe
vi: fdopen ống pipe của find không thành công

en: error reading find's pipe
vi: lỗi đọc ống pipe của find

en: error closing find's pipe
vi: lỗi đóng ống pipe của find

en: find for --recursive returned unhandled error %i
vi: tìm kiếm find cho --recursive trả lại lỗi không thể điều khiển %i

en: searched, but found no packages (files matching *.deb)
vi: đã tìm kiếm, nhưng không tìm thấy gói nào (tập tin tương ứng *.deb)

en: --%s needs at least one package archive file argument
vi: --%s cần ít nhất một tham số tập tin chứa gói

en: Selecting previously deselected package %s.
vi: Đang chọn gói đã bỏ chọn trước đây %s.

en: Skipping deselected package %s.
vi: Bỏ qua gói đã bỏ chọn %s.

en: Version %.250s of %.250s already installed, skipping.
vi: Phiên bản %.250s của %.250s đã cài đặt, bỏ qua.

en: %s - warning: downgrading %.250s from %.250s to %.250s.
vi: %s - cảnh báo: hạ thấp phiên bản của %.250s từ %.250s xuống %.250s.

en: Will not downgrade %.250s from version %.250s to %.250s, skipping.
vi: Sẽ không hạ thấp phiên bản %.250s từ %.250s xuống %.250s, bỏ qua.

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s' to allow reinstallation of backup copy
vi: không xóa bỏ được phiên bản vừa cài đặt của `%.250s' để cho phép cài đặt lại bản sao lưu

en: unable to restore backup version of `%.250s'
vi: không phục hồi được phiên bản sao lưu của `%.250s'

en: unable to remove newly-extracted version of `%.250s'
vi: không xóa bỏ được phiên bản vừa giải phóng của `%.250s'

en: no package named `%s' is installed, cannot configure
vi: gói với tên `%s' chưa được cài đặt, không thể cấu hình

en: package %.250s is already installed and configured
vi: gói %.250s đã được cài đặt và cấu hình

en: package %.250s is not ready for configuration
     cannot configure (current status `%.250s')
vi: gói %.250s chưa sẵn sàng cho cấu hình
     không thể cấu hình (trạng thái hiện thời `%.250s')

en: dpkg: dependency problems prevent configuration of %s:
    %s
vi: dpkg: vấn đề phục thuộc ngăn cản việc cấu hình %s:
    %s

en: dependency problems - leaving unconfigured
vi: vấn đề phụ thuộc - để nguyên không cấu hình

en: dpkg: %s: dependency problems, but configuring anyway as you request:
    %s
vi: dpkg: %s: vấn đề phụ thuộc, nhưng cấu hình bằng mọi giá vì đã yêu cầu:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting configuration.
vi: Gói ở trong trạng thái hay thay đổi rất xấu - nên cài đặt
     lại trước khi cấu hình.

en: Setting up %s (%s) ...
vi: Thiết lập %s (%s) ...

en: unable to stat new dist conffile `%.250s'
vi: không stat được tập tin conffile của phân phối mới `%.250s'

en: unable to stat current installed conffile `%.250s'
vi: không stat được tập tin conffile của phân phối hiện thời `%.250s'

en: 
    Configuration file `%s', does not exist on system.
    Installing new config file as you request.
vi: 
    Tập tin cấu hình `%s' không có trên hệ thống.
    Cài đặt tập tin cấu hình mới như yêu cầu.

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old backup `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - xóa bỏ sao lưu cũ `%.250s' thất bại: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to rename `%.250s' to `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - đổi tên `%.250s' thành `%.250s' thất bại: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - xóa bỏ `%.250s' thất bại: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old distrib version `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - xóa bỏ bản phân phối cũ `%.250s' thất bại: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s' (before overwrite): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - xóa bỏ `%.250s' (trước khi ghi chèn) thất bại: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to link `%.250s' to `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - tạo liên kết `%.250s' tới `%.250s' thất bại: %s

en: Installing new version of config file %s ...
vi: Đang cài đặt phiên bản mới của tập tin cấu hình %s ...

en: unable to install `%.250s' as `%.250s'
vi: không cài đặt được `%.250s' như `%.250s'

en: dpkg: %s: warning - unable to stat config file `%s'
     (= `%s'): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - không stat được tập tin cấu hình `%s'
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - config file `%s' is a circular link
     (= `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo - tập tin cấu hình `%s' là một liên kết vòng tròn
     (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to readlink conffile `%s'
     (= `%s'): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - không thể readlink tập tin conffile `%s'
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' resolves to degenerate filename
     (`%s' is a symlink to `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo - conffile `%.250s' quyết hủy tạo tên tập tin
     (`%s' là liên kết mềm tới `%s')

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' is not a plain file or symlink (= `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo - conffile `%.250s' không phải là tập tin thông thường hay liên kết mềm (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to open conffile %s for hash: %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo - không mở được conffile %s cho hash: %s

en: unable to change ownership of new dist conffile `%.250s'
vi: không thay đổi được quyền sở hữu của tập tin conffile phân phối mới `%.250s'

en: unable to set mode of new dist conffile `%.250s'
vi: không đặt được chế độ của tập tin conffile phân phối mới `%.250s'

en: failed to run %s (%.250s)
vi: chạy %s không thành công (%.250s)

en: wait for shell failed
vi: chờ cho shell thất bại

en: Type `exit' when you're done.
vi: Gõ `exit' khi hoàn tất.

en: failed to exec shell (%.250s)
vi: thực hiện shell không thành công (%.250s)

en: Don't forget to foreground (`fg') this process when you're done !
vi: Đừng quên đưa tiến trình này ra nền trước (`fg') khi hoàn tất !

en: 
    Configuration file `%s'
vi: 
    Tập tin cấu hình `%s'

en:  (actually `%s')
vi:  (thực sự `%s')

en: 
     ==> File on system created by you or by a script.
     ==> File also in package provided by package maintainer.
vi: 
     ==> Tập tin trên hệ thống tạo bởi người dùng hoặc bởi một script.
     ==> Tập tin đồng thời có trong gói cung cấp bởi nhà duy trì gói.

en: 
     ==> Modified (by you or by a script) since installation.
vi: 
     ==> Đã sửa đổi (bởi người dùng hoặc bởi một script) kể từ lúc cài đặt.

en: 
         Not modified since installation.
vi: 
         Chưa sửa đổi kể từ lúc cài đặt.

en:  ==> Package distributor has shipped an updated version.
vi:  ==> Nhà phân phối gói cung cấp một phiên bản cập nhật.

en:      Version in package is the same as at last installation.
vi:      Phiên bản trong gói giống với phiên bản cài đặt cuối cùng.

en:  ==> Using new file as you requested.
vi:  ==> Sử dụng tập tin mới như yêu cầu.

en:  ==> Using current old file as you requested.
vi:  ==> Sử dụng tập tin cũ như yêu cầu.

en:  ==> Keeping old config file as default.
vi:  ==> Giữ tập tin cấu hình cũ làm mặc định.

en:  ==> Using new config file as default.
vi:  ==> Dùng tập tin cấu hình mới làm mặc định.

en:    What would you like to do about it ?  Your options are:
        Y or I  : install the package maintainer's version
        N or O  : keep your currently-installed version
          D     : show the differences between the versions
          Z     : background this process to examine the situation
vi:    Chọn thao tác muốn thực hiện ?  Tùy chọn là:
        Y hoặc I  : cài đặt phiên bản của nhà duy trì gói
        N hoặc O  : giữ phiên bản đã cài đặt
          D     : hiển thị sự khác nhau giữa hai phiên bản
          Z     : đưa tiến trình vào nền sau để kiểm tra lại tình huống

en:  The default action is to keep your current version.
vi:  Hành động mặc định là giữ phiên bản hiện thời.

en:  The default action is to install the new version.
vi:  Hành động mặc định là cài đặt phiên bản hiện mới.

en: [default=N]
vi: [mặc định=N]

en: [default=Y]
vi: [mặc định=Y]

en: [no default]
vi: [không mặc định]

en: error writing to stderr, discovered before conffile prompt
vi: lỗi ghi tới stderr, nhận ra trước khi hỏi nhắc conffile

en: read error on stdin at conffile prompt
vi: lỗi đọc trên stdin tại dấu nhắc conffile

en: EOF on stdin at conffile prompt
vi: EOF trên stdin tại dấu nhắc conffile

en: unable to check for existence of `%.250s'
vi: không kiểm tra được sự tồn tại của `%.250s'

en:  depends on
vi:  phục thuộc vào

en:  pre-depends on
vi:  phục thuộc trước vào

en:  recommends
vi:  khuyên dùng

en:  conflicts with
vi:  mâu thuẫn với

en:  suggests
vi:  đề nghị

en:  enhances
vi:  nâng cấp

en:   %.250s is to be removed.
vi:   %.250s bị xóa bỏ.

en:   %.250s is to be deconfigured.
vi:   %.250s bị hủy cấu hình.

en:   %.250s is to be installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is unpacked, but has never been configured.
vi:   %.250s đã được mở gói, nhưng chưa lần nào được cấu hình.

en:   %.250s is unpacked, but is version %.250s.
vi:   %.250s được mở gói, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s latest configured version is %.250s.
vi:   %.250s phiên bản được cấu hình mới nhất là %.250s.

en:   %.250s is %s.
vi:   %.250s là %s.

en:   %.250s provides %.250s but is to be removed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng bị xóa.

en:   %.250s provides %.250s but is to be deconfigured.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng bị huỷ cấu hình.

en:   %.250s provides %.250s but is %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng là %s.

en:   %.250s is not installed.
vi:   %.250s không được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is to be installed.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is %s.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) là %s.

en:   %.250s provides %.250s and is to be installed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và được cài đặt.

en:   %.250s provides %.250s and is %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và là %s.

en: (no description available)
vi: (không có mô tả)

en: The following packages are in a mess due to serious problems during
    installation.  They must be reinstalled for them (and any packages
    that depend on them) to function properly:
vi: Những gói sau ở trong tình trạng hỗn loạn do vấn đề trong khi cài đặt.
    Cần cài đặt lại chúng và tất cả những gói phụ thuộc vào chúng để những
    gói này việc đúng đắn:

en: The following packages have been unpacked but not yet configured.
    They must be configured using dpkg --configure or the configure
    menu option in dselect for them to work:
vi: Những gói sau đã được mở gói nhưng chưa được cấu hình. Cần cấu hình
    chúng bằng dpkg --configure hoặc tùy chọn trình đơn configure trong
    dselect để chúng làm việc:

en: The following packages are only half configured, probably due to problems
    configuring them the first time.  The configuration should be retried using
    dpkg --configure <package> or the configure menu option in dselect:
vi: Những gói sau chỉ được cấu hình một nửa, có thể do vấn đề khi cấu hình
    chúng lần thứ nhất.  Cần cấu hình bằng lệnh dpkg --configure <package>
    hoặc tùy chọn trình đơn configure trong dselect:

en: The following packages are only half installed, due to problems during
    installation.  The installation can probably be completed by retrying it;
    the packages can be removed using dselect or dpkg --remove:
vi: Những gói sau chỉ được cài đặt một nửa, do vấn đề khi cài đặt.  Có thể
    thử lại việc cài đặt để hoàn thành hoặc xóa bỏ các gói bằng dselect
    hoặc dpkg --remove:

en: --audit does not take any arguments
vi: --audit không cần tham số

en: <unknown>
vi: <không rõ>

en: --yet-to-unpack does not take any arguments
vi: --yet-to-unpack không cần tham số

en:  %d in %s:
vi:  %d trong %s:

en:  %d packages, from the following sections:
vi:  %d gói, từ những phần sau:

en: --assert-* does not take any arguments
vi: --assert-* không cần tham số

en: Version of dpkg with working epoch support not yet configured.
     Please use `dpkg --configure dpkg', and then try again.
vi: Phiên bản của dpkg chưa được cấu hình để hỗ trợ giai đoạn làm việc mới.
     Xin hãy dùng `dpkg --configure dpkg', và thử lại lần nữa.

en: dpkg not recorded as installed, cannot check for epoch support !
vi: dpkg chưa được ghi nhận là đã cài đặt, không thể kiểm tra hỗ trợ epoch !

en: --predep-package does not take any argument
vi: --predep-package không cần tham số

en: dpkg: cannot see how to satisfy pre-dependency:
     %s
vi: dpkg: không biết cách thoả mãn pre-dependency:
     %s

en: cannot satisfy pre-dependencies for %.250s (wanted due to %.250s)
vi: không thể thoả mãn pre-dependency cho %.250s (cần cho %.250s)

en: --print-architecture does not take any argument
vi: --print-architecture không cần tham số

en: --compare-versions takes three arguments: <version> <relation> <version>
vi: --compare-versions cần ba tham số: <phiên bản> <quan hệ> <phiên bản>

en: --compare-versions bad relation
vi: --compare-versions quan hệ xấu

en: version a has bad syntax: %s
vi: phiên bản a có cú pháp tồi: %s

en: version b has bad syntax: %s
vi: phiên bản b có cú pháp tồi: %s

en: %s: error processing %s (--%s):
     %s
vi: %s: lỗi thực hiện %s (--%s):
     %s

en: dpkg: failed to allocate memory for new entry in list of failed packages.
vi: dpkg: lỗi phân phối bộ nhớ cho mục mới trong danh sách những gói bị thất bại.

en: dpkg: too many errors, stopping
vi: dpkg: quá nhiều lỗi, đang dừng lại

en: Errors were encountered while processing:
vi: Lỗi khi tiến hành:

en: Processing was halted because there were too many errors.
vi: Tiến trình đã dừng lại vì có quá nhiều lỗi.

en: Package %s was on hold, processing it anyway as you request
vi: Gói %s bị giữ lại, tiến hành nó bằng mọi giá vì yêu cầu.

en: Package %s is on hold, not touching it.  Use --force-hold to override.
vi: Gói %s bị giữ lại, không động đến nó.  Dùng --force-hold để bắt buộc giữ lại.

en: dpkg - warning, overriding problem because --force enabled:
vi: dpkg - cảnh báo, có vấn đề khi bắt buộc vì dùng --force:

en: unable to open files list file for package `%.250s'
vi: không mở được tập tin liệt kê nội dung gói `%.250s'

en: dpkg: serious warning: files list file for package `%.250s' missing, assuming package has no files currently installed.
vi: dpkg: cảnh báo lớn: thiếu tập tin liệt kê nội dung gói `%.250s', coi như gói chưa có tập tin được cài.

en: files list for package `%.250s'
vi: nội dung gói `%.250s'

en: files list file for package `%.250s' contains empty filename
vi: tập tin liệt kê nội dung gói `%.250s' chứa tên tập tin rỗng

en: error closing files list file for package `%.250s'
vi: lỗi đóng tập tin liệt kê nội dung gói `%.250s'

en: (Reading database ...
vi: (Đang đọc cơ sở dữ liệu ...

en: %d files and directories currently installed.)
vi: %d tập tin và thư mục hiện thời đã được cài.)

en: unable to create updated files list file for package %s
vi: không tạo được tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to write to updated files list file for package %s
vi: lỗi ghi vào tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to flush updated files list file for package %s
vi: lỗi làm đầy tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to sync updated files list file for package %s
vi: lỗi đồng bộ tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to close updated files list file for package %s
vi: lỗi đóng tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to install updated files list file for package %s
vi: lỗi cài đặt tập tin liệt kê nội dung cập nhật cho gói %s

en: failed to open statoverride file
vi: mở tập tin statoverride không thành công

en: failed to fstat statoverride file
vi: fstat tập tin statoverride không thành công

en: failed to fstat previous statoverride file
vi: fstat tập tin statoverride trước không thành công

en: statoverride file `%.250s'
vi: tập tin statoverride `%.250s'

en: statoverride file contains empty line
vi: tập tin statoverride chứa dòng rỗng

en: failed to open diversions file
vi: mở tập tin diversions không thành công

en: failed to fstat previous diversions file
vi: fstat tập tin diversions trước không thành công

en: failed to fstat diversions file
vi: fstat tập tin diversions không thành công

en: fgets gave an empty string from diversions [i]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions [i]

en: diversions file has too-long line or EOF [i]
vi: tập tin diversions có dòng quá dài hoặc EOF [i]

en: read error in diversions [ii]
vi: lỗi đọc trong diversions [ii]

en: unexpected EOF in diversions [ii]
vi: EOF không mong đợi trong diversions [ii]

en: fgets gave an empty string from diversions [ii]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions [ii]

en: diversions file has too-long line or EOF [ii]
vi: tập tin diversions có dòng quá dài hoặc EOF [ii]

en: read error in diversions [iii]
vi: lỗi đọc trong diversions [iii]

en: unexpected EOF in diversions [iii]
vi: EOF không mong đợi trong diversions [iii]

en: fgets gave an empty string from diversions [iii]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions [iii]

en: conflicting diversions involving `%.250s' or `%.250s'
vi: xung đột trong sự kéo theo diversions `%.250s' hoặc `%.250s'

en: read error in diversions [i]
vi: lỗi đọc trong diversions [i]

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: unpacked but not configured
vi: đã mởi gói nhưng chưa cấu hình

en: broken due to postinst failure
vi: vỡ do thực hiện postinst không thành công

en: installed
vi: đã cài

en: broken due to failed removal
vi: vỡ do xóa bỏ không thành công

en: not installed but configs remain
vi: không cài đặt nhưng vẫn còn cấu hình

en: dpkg - error: PATH is not set.
vi: dpkg - lỗi: chưa đặt PATH.

en: dpkg: `%s' not found on PATH.
vi: dpkg: không tìm thấy `%s' trong PATH.

en: %d expected program(s) not found on PATH.
    NB: root's PATH should usually contain /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin.
vi: không tìm thấy %d chương trình mong đợi trong PATH.
    NB: PATH của root thường phải chứa /usr/local/sbin, /usr/sbin và /sbin.

en: failed to chroot to `%.250s'
vi: chroot tới `%.250s' không thành công

en: error un-catching signal %s: %s
vi: lỗi bỏ bắt tín hiệu %s: %s

en: unable to ignore signal %s before running script
vi: không lờ đi được tín hiệu %s trước khi chạy script

en: unable to set execute permissions on `%.250s'
vi: không đặt được quyền thực hiện cho `%.250s'

en: unable to stat installed %s script `%.250s'
vi: không stat được script `%.250s' đã cài đặt %s

en: unable to execute %s
vi: không thực hiện được %s

en: unable to stat new %s script `%.250s'
vi: không stat được script `%.250s' mới %s

en: unable to execute new %s
vi: không thực hiện được %s mới

en: old %s script
vi: script %s cũ

en: dpkg: warning - unable to stat %s `%.250s': %s
vi: dpkg: cảnh báo - không stat %s được `%.250s': %s

en: dpkg - trying script from the new package instead ...
vi: dpkg - đang thử script từ gói mới để thay thế ...

en: new %s script
vi: script %s mới

en: there is no script in the new version of the package - giving up
vi: không có script trong phiên bản mới của gói - chịu thua

en: unable to stat %s `%.250s'
vi: không stat %s được `%.250s'

en: dpkg: ... it looks like that went OK.
vi: dpkg: ... có vẻ như mọi thứ OK.

en: failed to rmdir/unlink `%.255s'
vi: rmdir/unlink không thành công `%.255s'

en: failed to exec rm for cleanup
vi: thực hiện rm để dọn dẹp không thành công

en: ' package management program version
vi: ' chương trình quản lý gói phiên bản

en: This is free software; see the GNU General Public Licence version 2 or
    later for copying conditions.  There is NO warranty.
    See
vi: Đây là phần mềm miễn phí; hãy xem GPL phiên bản 2 hoặc mới hơn
    để biết về điều kiện bản quyền.   KHÔNG có bảo đảm.
    Xem

en:  --licence for copyright and license details.
vi:  --licence để biết chi tiết về quyền tác giả và đăng ký bản quyền.

en: conflicting actions --%s and --%s
vi: hành động xung đột --%s và --%s

en: Warning: obsolete option `--%s'
vi: Cảnh báo: tùy chọn lỗi thời `--%s'

en: %s debugging option, --debug=<octal> or -D<octal>:
    
     number  ref. in source   description
          1   general           Generally helpful progress information
          2   scripts           Invocation and status of maintainer scripts
         10   eachfile          Output for each file processed
        100   eachfiledetail    Lots of output for each file processed
         20   conff             Output for each configuration file
        200   conffdetail       Lots of output for each configuration file
         40   depcon            Dependencies and conflicts
        400   depcondetail      Lots of dependencies/conflicts output
       1000   veryverbose       Lots of drivel about eg the dpkg/info directory
       2000   stupidlyverbose   Insane amounts of drivel
    
    Debugging options are be mixed using bitwise-or.
    Note that the meanings and values are subject to change.
vi: tùy chọn debug %s, --debug=<octal> hoặc -D<octal>:
    
       số    ref. trong nguồn  mô tả
          1   general           Thông tin hữu ích chung
          2   scripts           Gọi và trạng thái của script duy trì
         10   eachfile          Kết quả của mỗi tập tin tiến hành
        100   eachfiledetail    Kết quả chi tiết hơn cho mỗi tập tin
         20   conff             Kết quả cho mỗi tập tin cấu hình
        200   conffdetail       Kết quả chi tiết hơn cho mỗi tập tin cấu hình
         40   depcon            Phụ thuộc và xung đột
        400   depcondetail      Nhiều hơn về phụ thuộc và xung đột
       1000   veryverbose       Rất nhiều thông tin về thư mục dpkg/info
       2000   stupidlyverbose   Lượng thông tin nhiều đến điên cuồng
    
    Tùy chọn debug có thể gộp lại dùng phép toán lôgíc.
    Chú ý rằng sẽ thay đổi ý nghĩa và giá trị.

en: --debug requires an octal argument
vi: --debug cần một tham số số hệ tám

en: null package name in --ignore-depends comma-separated list `%.250s'
vi: tên gói rỗng trong danh sách --ignore-depends `%.250s'

en: --ignore-depends requires a legal package name. `%.250s' is not; %s
vi: --ignore-depends cần một tên gói đúng. `%.250s' không phải; %s

en: invalid integer for --%s: `%.250s'
vi: số nguyên sai cho --%s: `%.250s'

en: %s forcing options - control behaviour when problems found:
      warn but continue:  --force-<thing>,<thing>,...
      stop with error:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Forcing things:
      all                    Set all force options
      auto-select [*]        (De)select packages to install (remove) them
      downgrade [*]          Replace a package with a lower version
      configure-any          Configure any package which may help this one
      hold                   Process incidental packages even when on hold
      bad-path               PATH is missing important programs, problems likely
      not-root               Try to (de)install things even when not root
      overwrite              Overwrite a file from one package with another
      overwrite-diverted     Overwrite a diverted file with an undiverted version
      bad-verify             Install a package even if it fails authenticity check
      depends-version [!]    Turn dependency version problems into warnings
      depends [!]            Turn all dependency problems into warnings
      confnew [!]            Always use the new config files, don't prompt
      confold [!]            Always use the old config files, don't prompt
      confdef [!]            Use the default option for new config files if one
                             is available, don't prompt. If no default can be found,
                             you will be prompted unless one of the confold or
                             confnew options is also given
      confmiss [!]           Always install missing config files
      conflicts [!]          Allow installation of conflicting packages
      architecture [!]       Process even packages with wrong architecture
      overwrite-dir [!]      Overwrite one package's directory with another's file
      remove-reinstreq [!]   Remove packages which require installation
      remove-essential [!]   Remove an essential package
    
    WARNING - use of options marked [!] can seriously damage your installation.
    Forcing options marked [*] are enabled by default.
vi: Tuỳ chọn bắt buộc %s - điều khiển hoạt động khi có vấn đề:
      cảnh báo nhưng tiếp tục:  --force-<thing>,<thing>,...
      dừng với lỗi:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Thứ bắt buộc:
      all                    Đặt mọi tùy chọn bắt buộc
      auto-select [*]        (Bỏ) chọn gói để cài đặt (gỡ bỏ)
      downgrade [*]          Thay thế một gói bằng phiên bản thấp hơn
      configure-any          Cấu hình mọi gói có thể giúp gói này
      hold                   Tiến hành mọi gói phụ thậm chí khi giữ lại
      bad-path               PATH thiếu chương trình quan trọng, vấn đề có vẻ
      not-root               Cố cài/gỡ bỏ thậm chí khi không root
      overwrite              Ghi chèn một tập tin từ một gói với tập tin khác
      overwrite-diverted     Ghi chèn một tập tin divert với phiên bản chưa divert
      bad-verify             Cài một gói thậm chí có lỗi kiểm tra xác thực
      depends-version [!]    Đưa vấn đề phục thuộc phiên bản vào cảnh báo
      depends [!]            Đưa mọi vấn đề phục thuộc phiên bản vào cảnh báo
      confnew [!]            Luôn luôn dùng tập tin cấu hình mới, không hỏi lại
      confold [!]            Luôn luôn dùng tập tin cấu hình cũ, không hỏi lại
      confdef [!]            Dùng tùy chọn mặc định cho tập tin cấu hình mới
                             nếu có, không hỏi lại. Nếu không tìm thấy mặc định,
                             sẽ hỏi lại trừ khi có một trong hai tùy chọn confold
                             hoặc confnew
      confmiss [!]           Luôn luôn cài đặt tập tin cấu hình bị thiếu
      conflicts [!]          Cho phép cài đặt gói xung đột
      architecture [!]       Tiến hành mọi gói dù sai kiến trúc
      overwrite-dir [!]      Ghi chèn thư mục của một gói bằng tập tin gói khác
      remove-reinstreq [!]   Gỡ bỏ gói yêu cầu cài đặt lại
      remove-essential [!]   Gỡ bỏ một gói thiết yếu
    
    CẢNH BÁO - sử dụng tùy chọn có [!] có thể làm hỏng nặng hệ thống.
    Tùy chọn bắt buộc có [*] dùng theo mặc định.

en: unknown force/refuse option `%.*s'
vi: tùy chọn bắt buộc/từ chống không rõ `%.*s'

en: couldn't malloc in execbackend
vi: không malloc được trong execbackend

en: couldn't strdup in execbackend
vi: không strdup được trong execbackend

en: failed to exec %s
vi: thực hiện %s không thành công

en: --command-fd takes 1 argument, not 0
vi: --command-fd cần một tham số, không phải 0

en: --command-fd only takes 1 argument
vi: --command-fd chỉ cần 1 tham số

en: invalid number for --command-fd
vi: số sai cho --command-fd

en: couldn't open `%i' for stream
vi: không mở được `%i' cho luồng

en: unexpected eof before end of line %d
vi: eof không mong đợi trước khi kết thúc dòng %d

en: need an action option
vi: cần một tùy chọn hành động

en: --%s --pending does not take any non-option arguments
vi: --%s --pending không cần bất kỳ tham số không tùy chọn nào

en: --%s needs at least one package name argument
vi: --%s cần ít nhất một tham số tên gói

en: you must specify packages by their own names, not by quoting the names of the files they come in
vi: phải chỉ ra các gói bằng tên riêng của chúng, không phải bằng tên của tập tin .deb mà chúng nằm trong

en: Package %s listed more than once, only processing once.
vi: Gói %s liệt kê vài lần, chỉ thực hiện một lần.

en: More than one copy of package %s has been unpacked
     in this run !  Only configuring it once.
vi: Đã mở gói vài bản sao của gói %s trong lần chạy này !
     Chỉ cấu hình nó một lần.

en:   Package
vi:   Gói

en:  which provides
vi:  cung cấp

en:  is to be removed.
vi:  bị gỡ bỏ.

en:   Version of
vi:   Phiên bản của

en:  on system is
vi:  trên hệ thống này là

en: dpkg: also configuring `%s' (required by `%s')
vi: dpkg: đồng thời cấu hình `%s' (yêu cầu bởi `%s')

en:  is not configured yet.
vi:  chưa được cấu hình.

en:  is not installed.
vi:  chưa cài đặt.

en: ; however:
vi: ; tuy nhiên:

en: cannot access archive
vi: không truy cập được kho

en: error ensuring `%.250s' doesn't exist
vi: lỗi bảo đảm `%.250s' không tồn tại

en: failed to exec dpkg-split to see if it's part of a multiparter
vi: lỗi thực hiện dpkg-split để xem nếu nó là một phần

en: wait for dpkg-split failed
vi: chờ cho dpkg-split thất bại

en: reassembled package file
vi: tập hợp lại tập tin gói

en: Authenticating %s ...
vi: Đang xác thực %s ...

en: failed to execl debsig-verify
vi: thực hiện debsig-verify không thành công

en: Verification on package %s failed!
vi: Kiểm tra gói %s không thành công!

en: Verification on package %s failed,
    but installing anyway as you request.
vi: Kiểm tra gói %s không thành công,
    nhưng cài đặt bằng mọi giá vì yêu cầu.

en: passed
vi: đã qua

en: unable to get unique filename for control info
vi: không lấy được tên tập tin duy nhất cho thông tin điều khiển

en: failed to exec dpkg-deb to extract control information
vi: lỗi thực hiện dpkg-deb để lấy thông tin điều khiển

en: Recorded info about %s from %s.
vi: Đã ghi thông tin về %s từ %s.

en: package architecture (%s) does not match system (%s)
vi: kiến trúc gói (%s) không tương ứng với hệ thống (%s)

en: dpkg: regarding %s containing %s, pre-dependency problem:
    %s
vi: dpkg: %s chứa %s, vấn đề pre-dependency:
    %s

en: pre-dependency problem - not installing %.250s
vi: vấn đề pre-dependency - chưa cài đặt %.250s

en: dpkg: warning - ignoring pre-dependency problem !
vi: dpkg: cảnh báo - lờ đi vấn đề pre-dependency !

en: Preparing to replace %s %s (using %s) ...
vi: Chuẩn bị thay thế %s %s (dùng %s) ...

en: Unpacking %s (from %s) ...
vi: Đang mở gói %s (từ %s) ...

en: name of conffile (starting `%.250s') is too long (>%d characters)
vi: tên của conffile (bắt đầu `%.250s') quá dài (>%d ký tự)

en: read error in %.250s
vi: lỗi đọc trong %.250s

en: error closing %.250s
vi: lỗi đóng %.250s

en: error trying to open %.250s
vi: lỗi thử mở %.250s

en: De-configuring %s, so that we can remove %s ...
vi: Huỷ cấu hình %s, vì thế chúng ta có thể xóa bỏ %s ...

en: Unpacking replacement %.250s ...
vi: Đang mở gói thay thế %.250s ...

en: unable to exec dpkg-deb to get filesystem archive
vi: không thực hiện được dpkg-deb để lấy kho hệ thống tập tin

en: error reading dpkg-deb tar output
vi: lỗi đọc kết quả tar của dpkg-deb

en: corrupted filesystem tarfile - corrupted package archive
vi: tarfile của hệ thống tập tin bị lỗi - gói bị lỗi

en: dpkg-deb: zap possible trailing zeros
vi: dpkg-deb: zap các số không có thể có

en: dpkg: warning - unable to delete old file `%.250s': %s
vi: dpkg: cảnh báo - không xóa được tập tin cũ `%.250s': %s

en: cannot read info directory
vi: không đọc được thư mục thông tin

en: old version of package has overly-long info file name starting `%.250s'
vi: phiên bản cũ của gói có tên tập tin thông tin quá dài bắt đầu `%.250s'

en: unable to remove obsolete info file `%.250s'
vi: không xóa bỏ được tập tin thông tin đã cũ `%.250s'

en: unable to install (supposed) new info file `%.250s'
vi: không cài đặt được tập tin thông tin (giả thiết) mới `%.250s'

en: unable to open temp control directory
vi: không mở được thư mục điều khiển temp

en: package contains overly-long control info file name (starting `%.50s')
vi: gói chứa tên tập tin thông tin điều khiển quá dài (bắt đầu `%.50s')

en: package control info contained directory `%.250s'
vi: thông tin điều khiển gói chứa thư mục `%.250s'

en: package control info rmdir of `%.250s' didn't say not a dir
vi: thông tin điều khiển gói rmdir của `%.250s' không nói đó không phải là thư mục

en: dpkg: warning - package %s contained list as info file
vi: dpkg: cảnh báo - gói %s chứa danh sách như tập tin thông tin

en: unable to install new info file `%.250s' as `%.250s'
vi: không cài đặt được tập tin thông tin mới `%.250s' thành `%.250s'

en: (Noting disappearance of %s, which has been completely replaced.)
vi: (Ghi chép sự biến mất của %s, mà đã hoàn toàn được thay thế.)

en: unable to delete disappearing control info file `%.250s'
vi: không xoá được tập tin thông tin điều khiển biến mất `%.250s'

en: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Status=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(none)/Hold/Reinst-required/X=both-problems (Status,Err: uppercase=bad)
vi: Mong-muốn=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Trạng-thái=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(none)/Hold/Reinst-required/X=both-problems (Status,Err: uppercase=bad)

en: Name
vi: Tên

en: Version
vi: Phiên bản

en: Description
vi: Mô tả

en: No packages found matching %s.
vi: Không tìm thấy gói tương ứng %s.

en: diversion by %s
vi: diversion bởi %s

en: local diversion
vi: diversion nội bộ

en: to
vi: tới

en: from
vi: từ

en: --search needs at least one file name pattern argument
vi: --search cần ít nhất một tham số là mẫu tên tập tin

en: dpkg: %s not found.
vi: dpkg: không tìm thấy %s.

en: Package `%s' is not installed and no info is available.
vi: Gói `%s' chưa được cài đặt và không có thông tin nào về nó.

en: Package `%s' is not available.
vi: Gói `%s' là không thể dùng.

en: Package `%s' is not installed.
vi: Gói `%s' chưa cài đặt.

en: Package `%s' does not contain any files (!)
vi: Gói `%s' không chứa bất kỳ tập tin nào (!)

en: locally diverted
vi: làm trệch đi nội bộ

en: package diverts others
vi: gói làm trệch những gói khác

en: diverted by %s
vi: làm trệch bởi %s

en:  to: %s
vi:  tới: %s

en: Use dpkg --info (= dpkg-deb --info) to examine archive files,
    and dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) to list their contents.
vi: Dùng dpkg --info (= dpkg-deb --info) để kiểm tra kho tập tin,
    và dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) để liệt kê nội dung của chúng.

en: ' package management program query tool
vi: ' công cụ hỏi chương trình quản lý gói

en: Usage:
vi: Sử dụng:

en: Use --help for help about querying packages;
    Use --licence for copyright licence and lack of warranty (GNU GPL).
vi: Dùng --help để xem trợ giúp về hỏi các gói;
    Dùng --licence để xem thông tin về bản quyền và bảo đảm (GNU GPL).

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s which isn't installed.
vi: dpkg - cảnh báo: lờ đi yêu cầu xóa bỏ gói chưa cài đặt %.250s.

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s, only the config
     files of which are on the system.  Use --purge to remove them too.
vi: dpkg - cảnh báo: lờ đi yêu cầu xóa bỏ gói chỉ có tập tin cấu hình trên hệ
    thống %.250s.  Dùng --purge để xóa bỏ cả những tập cấu hình này.

en: This is an essential package - it should not be removed.
vi: Đây là một gói thiết yếu - không thể bị xóa bỏ.

en: dpkg: dependency problems prevent removal of %s:
    %s
vi: dpkg: vấn đề phục thuộc ngăn cản việc xóa %s:
    %s

en: dependency problems - not removing
vi: vấn đề phục thuộc - không xóa bỏ

en: dpkg: %s: dependency problems, but removing anyway as you request:
    %s
vi: dpkg: %s: vấn đề phụ thuộc, nhưng vẫn xóa bỏ vì yêu cầu người dùng:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting a removal.
vi: Gói ở trong tình trạng không ổn định nặng - cần phải cài
     đặt lại trước khi gỡ bỏ.

en: Would remove or purge %s ...
vi: Gỡ bỏ hoặc làm sạch %s ...

en: Removing %s ...
vi: Đang gỡ bỏ %s ...

en: dpkg - warning: while removing %.250s, unable to remove directory `%.250s': %s - directory may be a mount point ?
vi: dpkg - cảnh báo: trong khi xóa bỏ %.250s, không xóa bỏ được thư mục `%.250s': %s - thư mục có thể là một điểm gắn ?

en: cannot remove `%.250s'
vi: không xóa bỏ được `%.250s'

en: cannot remove file `%.250s'
vi: không xóa bỏ được tập tin `%.250s'

en: unable to delete control info file `%.250s'
vi: không xóa được tập tin thông tin điều khiển `%.250s'

en: dpkg - warning: while removing %.250s, directory `%.250s' not empty so not removed.
vi: dpkg - cảnh báo: trong khi xóa bỏ %.250s, thư mục `%.250s' không rỗng vì thế đã không xóa.

en: Purging configuration files for %s ...
vi: Dọn sạch purge tập tin cấu hình của %s ...

en: cannot remove old config file `%.250s' (= `%.250s')
vi: không xóa bỏ được tập tin cấu hình cũ `%.250s' (= `%.250s')

en: cannot read config file dir `%.250s' (from `%.250s')
vi: không đọc được thư mục tập tin cấu hình `%.250s' (từ `%.250s')

en: cannot remove old backup config file `%.250s' (of `%.250s')
vi: không xóa bỏ được tập tin sao lưu cấu hình cũ `%.250s' (của `%.250s')

en: unable to check existence of `%.250s'
vi: không kiểm tra được sự tồn tại của `%.250s'

en: cannot remove old files list
vi: không xóa bỏ được danh sách tập tin cũ

en: can't remove old postrm script
vi: không xóa bỏ được script postrm cũ

en: --set-selections does not take any argument
vi: --set-selections không cần tham số nào

en: unexpected eof in package name at line %d
vi: eof không mong đợi trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line in package name at line %d
vi: kết thúc dòng không mong đợi trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected eof after package name at line %d
vi: eof không mong đợi sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line after package name at line %d
vi: kết thúc dòng không mong đợi sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected data after package and selection at line %d
vi: dữ liệu không mong đợi sau gói và lựa chọn trên dòng %d

en: illegal package name at line %d: %.250s
vi: tên gói không hợp lệ trên dòng %d: %.250s

en: unknown wanted status at line %d: %.250s
vi: trạng thái mong muốn không rõ trên dòng %d: %.250s

en: read error on standard input
vi: lỗi đọc trên đầu vào tiêu chuẩn

en: --%s takes no arguments
vi: --%s không cần tham số

en: --%s needs exactly one Packages file argument
vi: --%s cần chính xác một tham số là tập tin Packages

en: unable to access dpkg status area for bulk available update
vi: không truy cập được vùng trạng thái dpkg để tính những cập nhật có thể

en: bulk available update requires write access to dpkg status area
vi: việc tính những cập nhật có thể yêu cầu truy cập ghi tới vùng trạng thái dpkg

en: Replacing available packages info, using %s.
vi: Thay thế những thông tin gói có thể, sử dụng %s.

en: Updating available packages info, using %s.
vi: Cập nhật những thông tin gói có thể, sử dụng %s.

en: Information about %d package(s) was updated.
vi: Đã cập nhật thông tin về %d gói.

en: --forget-old-unavail takes no arguments
vi: --forget-old-unavail không cần tham số

en: Search for ?
vi: Tìm ?

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Help:
vi: Trợ giúp:

en: Press ? for help menu, . for next topic, <space> to exit help.
vi: Nhấn ? để hiện trình đơn trợ giúp, . xem chủ đề tiếp theo, <space> thoát trợ giúp.

en: Help information is available under the following topics:
vi: Có thông tin trợ giúp dưới những chủ đề sau:

en: Press a key from the list above, <space> or `q' to exit help,
      or `.' (full stop) to read each help page in turn.
vi: Nhấn một phím từ danh sách ở trên, <space> hoặc `q' để thoát,
      hoặc `.' (chấm câu) để đọc mỗi trang trợ giúp.

en: error reading keyboard in help
vi: lỗi đọc bàn phím trong trợ giúp

en: ioctl(TIOCGWINSZ) failed
vi: ioctl(TIOCGWINSZ) thất bại

en: doupdate in SIGWINCH handler failed
vi: doupdate trong phần điều khiển SIGWINCH không thành công

en: failed to restore old SIGWINCH sigact
vi: phục hồi SIGWINCH sigact cũ không thành công

en: failed to restore old signal mask
vi: phục hồi mặt nạ tín hiệu cũ không thành công

en: failed to get old signal mask
vi: lấy mặt nạ tín hiệu cũ không thành công

en: failed to get old SIGWINCH sigact
vi: lấy mặt nạ SIGWINCH sigact cũ không thành công

en: failed to block SIGWINCH
vi: ngăn chặn SIGWINCH không thành công

en: failed to set new SIGWINCH sigact
vi: đặt SIGWINCH sigact mới không thành công

en: failed to allocate colour pair
vi: phân phối cặp màu không thành công

en: failed to create title window
vi: tạo cửa sổ tiêu đề không thành công

en: failed to create whatinfo window
vi: tạo cửa sổ whatinfo không thành công

en: failed to create baselist pad
vi: tạo phần đệm baselist không thành công

en: failed to create heading pad
vi: tạo phần đệm heading không thành công

en: failed to create thisstate pad
vi: tạo phần đệm thisstate không thành công

en: failed to create info pad
vi: tạo phần đệm info không thành công

en: failed to create query window
vi: tạo cửa sổ hỏi không thành công

en: keybindings
vi: phím tắt

en:   -- %d%%, press
vi:   -- %d%%, nhấn

en: %s for more
vi: %s để xem thêm

en: %s to go back
vi: %s để quay lại

en: [not bound]
vi: [không giới hạn]

en: [unk: %d]
vi: [không rõ: %d]

en: Scroll onwards through help/information
vi: Cuộn về phía trước trong trợ giúp/thông tin

en: Scroll backwards through help/information
vi: Cuộn ngược lại trong trợ giúp/thông tin

en: Move up
vi: Đi lên

en: Move down
vi: Đi xuống

en: Go to top of list
vi: Đi tới đầu danh sách

en: Go to end of list
vi: Đi tới cuối danh sách

en: Request help (cycle through help screens)
vi: Yêu cầu trợ giúp (quay vòng qua các màn hình trợ giúp)

en: Cycle through information displays
vi: Quay vòng qua các màn hình thông tin

en: Redraw display
vi: Vẽ lại màn hình

en: Scroll onwards through list by 1 line
vi: Cuộn về phía trước trong danh sách 1 dòng

en: Scroll backwards through list by 1 line
vi: Cuộn ngược lại trong danh sách 1 dòng

en: Scroll onwards through help/information by 1 line
vi: Cuộn về phía trước trong trợ giúp/thông tin 1 dòng

en: Scroll backwards through help/information by 1 line
vi: Cuộn ngược lại trong trợ giúp/thông tin 1 dòng

en: Scroll onwards through list
vi: Cuộn về phía trước trong danh sách

en: Scroll backwards through list
vi: Cuộn ngược lại trong danh sách

en: Mark package(s) for installation
vi: Đánh dấu (các) gói để cài đặt

en: Mark package(s) for deinstallation
vi: Đánh dấu (các) gói để gỡ bỏ

en: Mark package(s) for deinstall and purge
vi: Đánh dấu (các) gói để gỡ bỏ và xóa sạch

en: Make highlight more specific
vi: Khiến chiếu sáng rõ ràng hơn

en: Make highlight less specific
vi: Khiến chiếu sáng ít rõ ràng hơn

en: Search for a package whose name contains a string
vi: Tìm một gói mà tên chứa một chuỗi

en: Repeat last search.
vi: Lặp lại tìm kiếm cuối cùng.

en: Swap sort order priority/section
vi: Swap sắp xếp ngắn ưu tiên/phần

en: Quit, confirming, and checking dependencies
vi: Thoát, xác nhận, và kiểm tra phụ thuộc

en: Quit, confirming without check
vi: Thoát, xác nhận mà không kiểm tra

en: Quit, rejecting conflict/dependency suggestions
vi: Thoát, bỏ đi những đề nghị xung đột/phụ thuộc

en: Abort - quit without making changes
vi: Dừng - thoát mà không tạo thay đổi

en: Revert to old state for all packages
vi: Đưa mọi gói trở về trạng thái cũ

en: Revert to suggested state for all packages
vi: Đưa mọi gói trở về trạng thái đã đề nghị

en: Revert to directly requested state for all packages
vi: Đưa mọi gói trở về trạng thái đề nghị thẳng

en: Select currently-highlighted access method
vi: Chọn phương pháp truy cập đang được chiếu sáng

en: Quit without changing selected access method
vi: Thoát mà không thay đổi phương pháp truy cập đã chọn

en: Keystrokes
vi: Phím

en: Motion keys: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      Down-arrow, j         Up-arrow, k             move highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   scroll list by 1 page
      ^n                    ^p                      scroll list by 1 line
      t, Home               e, End                  jump to top/end of list
      u                     d                       scroll info by 1 page
      ^u                    ^d                      scroll info by 1 line
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          pan display by 1/3 screen
      ^b                    ^f                      pan display by 1 character
    
    Mark packages for later processing:
     +, Insert  install or upgrade      =, H  hold in present state
     -, Delete  remove                  :, G  unhold: upgrade or leave uninstalled
     _          remove & purge config
                                                 Miscellaneous:
    Quit, exit, overwrite (note capitals!):       ?, F1 request help (also Help)
     Return  Confirm, quit (check dependencies)   i, I  toggle/cycle info displays
       Q     Confirm, quit (override dep.s)       o, O  cycle through sort options
     X, Esc  eXit, abandoning any changes made    v, V  change status display opts
       R     Revert to state before this list      ^l   redraw display
       U     set all to sUggested state             /   search (Return to cancel)
       D     set all to Directly requested state  n, \  repeat last search
vi: Phím di chuyển: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      Down-arrow, j         Up-arrow, k             di chuyển chiếu sáng
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   cuộn 1 trang danh sách
      ^n                    ^p                      cuộn 1 dòng danh sách
      t, Home               e, End                  nhảy tới đầu/cuối danh sách
      u                     d                       cuộn 1 trang thông tin
      ^u                    ^d                      cuộn 1 dòng thông tin
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          kéo ngang 1/3 màn hình
      ^b                    ^f                      kéo ngang màn hình theo 1 ký tự
    
    Đánh dấu các gói để tiến hành sau:
     +, Insert  cài đặt hoặc cập nhật      =, H  giữ trong trạng thái hiện thời
     -, Delete  xóa bỏ                  :, G  bỏ giữ: cập nhật hoặc để không cài đặt
     _          xóa bỏ và dọn sạch cấu hình
                                                 Tính năng khác:
    Quit, exit, overwrite (chú ý viết hoa!):       ?, F1 yêu cầu trợ giúp (Đồng  thời Help)
     Return  Confirm, quit (kiểm tra phụ thuộc)   i, I  bật tắt/quay vòng màn hình thông tin
       Q     Confirm, quit (bỏ qua phụ thuộc)       o, O  quay vòng qua tùy chọn sắp xếp
     X, Esc  eXit, bỏ mọi thay đổi    v, V  thay đổi tùy chọn hiển thị trạng thái
       R     Đặt lại trạng thái trước danh sách này      ^l   vẽ lại màn hình
       U     đặt tất cả thành trạng thái sUggested             /   tìm kiểm (Return để dừng)
       D     đặt tất cả thành trạng thái Yêu cầu thẳng  n, \  lặp lại tìm kiếm cuối

en: Introduction to package selections
vi: Giới thiệu sự lựa chọn gói

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  You can navigate around the list using the cursor keys,
    mark packages for installation (using `+') or deinstallation (using `-').
    Packages can be marked either singly or in groups; initially you will see that
    the line `All packages' is selected.  `+', `-' and so on will affect all the
    packages described by the highlighted line.
    
    Some of your choices will cause conflicts or dependency problems; you will be
    given a sub-list of the relevant packages, so that you can solve the problems.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press `?' at
    any time for help.
    
    When you have finished selecting packages, press <enter> to confirm changes,
    or `X' to quit without saving changes. A final check on conflicts and
    dependencies will be done - here too you may see a sublist.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
vi: Xin chào mừng tới danh sách quản lý gói chính của dselect.
    
    Đây là danh sách những gói đã cài đặt hoặc sẵn sàng để cài đặt.  Có
    thể di chuyển quanh danh sách bằng các phím mũi tên, đánh dấu các
    gói để cài đặt (dùng `+') hoặc gỡ bỏ (dùng `-'). Có thể đánh dấu các
    gói riêng rẽ hoặc theo nhóm; đầu tiên dòng `Tất cả các gói' được chọn.
      `+', `-' và các dấu khác ảnh hưởng mọi gói nằm trên dòng chiếu sáng.
    
    Một vài lựa chọn có thể tạo vấn đề xung đột hoặc phụ thuộc; nếu vậy thì
    sẽ có một danh sách con của những gói thích hợp giúp giải quyết vấn đề.
    
    Nên đọc màn hình danh sách các phím và sự giải thích công dụng của chúng.
    Có cả trợ giúp trực tiếp trong chương trình, hiển thị trợ giúp này bất kỳ lúc nào
    bằng phím `?'.
    
    Khi đã kết thúc việc chọn gói, nhấn <enter> để xác thực thay đổi, hoặc
    `X' để thoát ra mà không ghi nhớ thay đổi. Cuối cùng là việc kiểm tra
    xung đột và phụ thuộc - ở đây chúng ta sẽ thấy một danh sách con.
    
    Nhấn <phím trắng> để dời khỏi trợ giúp và đi vào danh sách.

en: Introduction to read-only package list browser
vi: Giới thiệu trình duyệt danh sách gói chỉ đọc

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  Since you do not have the privilege necessary to update
    package states, you are in a read-only mode.  You can navigate around the
    list using the cursor keys (please see the `Keystrokes' help screen), observe
    the status of the packages and read information about them.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press `?' at
    any time for help.
    
    When you have finished browsing, press `Q' or <enter> to quit.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
vi: Xin chào mừng tới danh sách quản lý gói  chính của dselect.
    
    Đây là danh sách những gói đã cài đặt hoặc sẵn sàng để cài đặt.  Vì người
    dùng không có đủ quyền cần thiết để cập nhật trạng thái các gói, nên nằm
    trong trạng thái chỉ đọc. Có thể di chuyển quanh danh sách bằng các
    phím mũi tên (xin hãy xem màn hình trợ giúp `Phím'), theo dõi trạng
    thái các gói và đọc thông tin về chúng.
    
    Nên đọc màn hình danh sách các phím và sự giải thích công dụng của chúng.
    Có cả trợ giúp trực tiếp trong chương trình, hiển thị trợ giúp này bất kỳ lúc nào
    bằng phím `?'.
    
    Khi đã kết thúc việc duyệt, hãy nhấn `Q' hoặc <enter> để thoát.
    
    Nhấn <phím trắng> để dời khỏi trợ giúp và đi vào danh sách.

en: Introduction to conflict/dependency resolution sub-list
vi: Giới thiệu danh sách con các giải pháp cho xung đột/phụ thuộc

en: Dependency/conflict resolution - introduction.
    
    One or more of your choices have raised a conflict or dependency problem -
    some packages should only be installed in conjunction with certain others, and
    some combinations of packages may not be installed together.
    
    You will see a sub-list containing the packages involved.  The bottom half of
    the display shows relevant conflicts and dependencies; use `i' to cycle between
    that, the package descriptions and the internal control information.
    
    A set of `suggested' packages has been calculated, and the initial markings in
    this sub-list have been set to match those, so you can just hit Return to
    accept the suggestions if you wish.  You may abort the change(s) which caused
    the problem(s), and go back to the main list, by pressing capital `X'.
    
    You can also move around the list and change the markings so that they are more
    like what you want, and you can `reject' my suggestions by using the capital
    `D' or `R' keys (see the keybindings help screen).  You can use capital `Q' to
    force me to accept the situation currently displayed, in case you want to
    override a recommendation or think that the program is mistaken.
    
    Press <space> to leave help and enter the sub-list; remember: press `?' for help.
vi: Giải quyết phụ thuộc/xung đột - giới thiệu.
    
    Một hoặc vài lựa chọn đã gây ra vấn đề xung đột hay phụ thuộc - cần phải
    cài đặt một vài gói để cài các gói khác, và một vài gói không thể cùng được
    cài đặt.
    
    Một danh sách con sẽ hiện ra cho biết những gói như vậy. Nửa dưới của
    màn hình hiển thị xung đột và phụ thuộc tương ứng; dùng `i' để di chuyển
    giữa thông tin đó, mô tả gói và thông tin điều khiển nội bộ.
    
    Chương trình đưa ra các gói `đề nghị', và sự đánh dấu ban đầu trong
    danh sách con này tương ứng với những gói đó, vì thế có thể nhấn Return
    để chấp nhận những đề nghị nếu muốn.  Có thể dừng (các) thay đổi gây
    ra vấn đề, và quay lại màn hình chính bằng `X' viết hoa.
    
    Đồng thời còn có thể di chuyển xung quanh danh sách và thay đổi các dấu
    cho hợp với ý muốn, và có thể `bỏ đi' các đề nghị của mình bằng `D'
    hoặc `R' viết hoa (xem màn hình trợ giúp phím).  Có thể dùng `Q' viết hoa
    để bắt buộc chương trình chấp nhận tình huống đã hiển thị, trong trường
    hợp muốn bỏ qua những lời khuyên hoặc nghĩ rằng chương trình đã nhầm.
    
    Nhấn <phím trắng> để thoát khỏi trợ giúp và nhập vào danh sách con; hãy nhớ: nhấn `?' để xem trợ giúp.

en: Display, part 1: package listing and status chars
vi: Màn hình, phần 1: danh sách gói và ký tự trạng thái

en: The top half of the screen shows a list of packages.  For each package you see
    four columns for its current status on the system and mark.  In terse mode (use
    `v' to toggle verbose display) these are single characters, from left to right:
    
     Error flag: Space - no error (but package may be in broken state - see below)
                  `R'  - serious error during installation, needs reinstallation;
     Installed state:   Space - not installed;
                         `*'  - installed;
                         `-'  - not installed but config files remain;
           packages in { `U'  - unpacked but not yet configured;
          these states { `C'  - half-configured (an error happened);
            are broken { `I'  - half-installed (an error happened).
     Old mark: what was requested for this package before presenting this list;
     Mark: what is requested for this package:
      `*': marked for installation or upgrade;
      `-': marked for removal, but any configuration files will remain;
      `=': on hold: package will not be processed at all;
      `_': marked for purge completely - even remove configuration;
      `n': package is new and has yet to be marked for install/remove/&c.
    
    Also displayed are each package's Priority, Section, name, installed and
    available version numbers (shift-V to display/hide) and summary description.
vi: Nửa trên của màn hình hiển thị danh sách các gói.  Mỗi gói có bốn cột hiển thị
    trạng thái hiện thời trên hệ thống và đánh dấu.  Trong chế độ ngắn gọn (dùng
    `v' để chuyển sang chế độ chi tiết) chúng là những ký tự đơn, từ trái sang phải:
     Cờ lỗi: Khoảng trắng - không lỗi (nhưng gói có thể ở trạng thái vỡ - xem dưới)
                  `R'  - lỗi nghiêm trọng khi cài đặt, cần cài đặt lại;
     Trạng thái cài đặt:   Khoảng trắng - chưa cài;
                         `*'  - đã cài;
                         `-'  - không cài nhưng có tập tin cấu hình;
           gói ở những trạng { `U'  - đã mở gói nhưng chưa cấu hình;
             những trạng thái { `C'  - cấu hình một nửa (có lỗi xảy ra);
               này là bị vỡ      { `I' - cài một nửa (có lỗi xảy ra).
     Dấu cũ: cái đã yêu cầu cho gói này trước khi đưa ra danh sách này;
     Dấu: là cái yêu cầu đối với gói này:
      `*': đánh dấu để cài đặt hoặc cập nhật;
      `-': đánh dấu để gỡ bỏ, nhưng vẫn giữ lại các tập tin cấu hình;
      `=': giữ lại: sẽ không thực hiện gì với gói;
      `_': dọn sạch hoàn toàn - thậm chí cả cấu hình;
      `n': gói mới và sẵn sàng đánh dấu để cài đặt/gỡ bỏ/&c.
    
    Đồng thời còn hiển thị ưu tiên, phần, tên, phiên bản đã cài và có thể cài
     (shift-V để hiện/ẩn) mỗi gói và mô tả chung.

en: Display, part 2: list highlight; information display
vi: Màn hình, phần 2: chiếu sáng danh sách; màn hình thông tin

en: * Highlight: One line in the package list will be highlighted.  It indicates
      which package(s) will be affected by presses of `+', `-' and `_'.
    
    * The dividing line in the middle of the screen shows a brief explanation of
      the status of the currently-highlighted package, or a description of which
      group is highlighted if a group line is.  If you don't understand the
      meaning of some of the status characters displayed, go to the relevant
      package and look at this divider line, or use the `v' key for a verbose
      display (press `v' again to go back to the terse display).
    
    * The bottom of the screen shows more information about the
      currently-highlighted package (if there is only one).
    
      It can show an extended description of the package, the internal package
      control details (either for the installed or available version of the
      package), or information about conflicts and dependencies involving the
      current package (in conflict/dependency resolution sublists).
    
      Use the `i' key to cycle through the displays, and `I' to hide the
      information display or expand it to use almost all of the screen.
vi: * Chiếu sáng: Sẽ chiếu sáng một dòng trong danh sách gói.  Chiếu sáng
      chỉ ra gói nào sẽ bị ảnh hưởng khi nhấn `+', `-' và `_'.
    
    * Dòng chia ở giữa màn hình cho biết giải thích ngắn gọn về trạng thái của
      gói đang được chiếu sáng, hoặc một mô tả ngắn gọn của nhóm nếu dòng
      đó là một nhóm.  Nếu không hiểu ý nghĩa của một vài ký tự cho biết
      trạng thái, thì hãy đi tới gói thích hợp và nhìn vào dòng chia, hoặc sử
      dụng phím `v' để dùng chế độ hiển thị chi tiết (nhấn `v' lại lần nữa để
      quay lại hiển thị ngắn gọn).
    
    * Phần đáy màn hình hiển thị một vài thông tin về gói đang được chiếu
      sáng (nếu có).
    
      Nó có thể hiển thị mô tả chi tiết hơn về gói, chi tiết về điều khiển gói
      (cho phiên bản đã cài, hoặc có thể cài của gói), hoặc thông tin về xung
      đột và phụ thuộc mà gói gây ra (trong danh sách con xung đột/phụ thuộc).
    
      Dùng phím `i' để chuyển quanh các màn hình, và `I' để ẩn màn hình
      thông tin hay mở rộng để nó chiếu gần hết màn hình.

en: Introduction to method selection display
vi: Giới thiệu màn hình chọn phương pháp

en: dselect and dpkg can do automatic installation, loading the package files to be
    installed from one of a number of different possible places.
    
    This list allows you to select one of these installation methods.
    
    Move the highlight to the method you wish to use, and hit Enter.  You will then
    be prompted for the information required to do the installation.
    
    As you move the highlight a description of each method, where available, is
    displayed in the bottom half of the screen.
    
    If you wish to quit without changing anything use the `x' key while in the list
    of installation methods.
    
    A full list of keystrokes is available by pressing `k' now, or from the help
    menu reachable by pressing `?'.
vi: dselect và dpkg có thể thực hiện cài đặt tự động, nạp tập tin của gói cài đặt
    từ một trong số những nơi có thể dùng.
    
    Danh sách này cho phép chọn một trong số những phương pháp cài đặt đó.
    
    Di chuyển chiếu sáng tới phương pháp muốn dùng, và nhấn Enter.  Sau đó sẽ
    có nhắc về thông tin cần thiết cho việc cài đặt.
    
    Khi di chuyển chiếu sáng tới mỗi phương pháp, sẽ có mô tả về nó ở nửa
    dưới của màn hình, nếu có mô tả đó.
    
    Nếu muốn thoát mà không thay đổi gì thì dùng phím `x' trong danh sách
    các phương pháp cài đặt.
    
    Nhấn phím `k' để xem danh sách đầy đủ các phím có thể dùng, hoặc từ
    trình đơn trợ giúp bằng cách nhấn `?'.

en: Keystrokes for method selection
vi: Phím để chọn phương pháp

en: Motion keys: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      n, Down-arrow         p, Up-arrow             move highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   scroll list by 1 page
      ^n                    ^p                      scroll list by 1 line
      t, Home               e, End                  jump to top/end of list
      u                     d                       scroll info by 1 page
      ^u                    ^d                      scroll info by 1 line
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          pan display by 1/3 screen
      ^b                    ^f                      pan display by 1 character
    (These are the same motion keys as in the package list display.)
    
    Quit:
     Return, Enter    select this method and go to its configuration dialogue
     x, X             exit without changing or setting up the installation method
    
    Miscellaneous:
      ?, Help, F1      request help
     ^l                redraw display
      /                search (just return to cancel)
      \                repeat last search
vi: Phím di chuyển: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      n, Down-arrow         p, Up-arrow             di chuyển chiếu sáng
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   cuộn 1 trang danh sách
      ^n                    ^p                      cuộn 1 dòng danh sách
      t, Home               e, End                  nhảy tới đầu/cuối danh sách
      u                     d                       cuộn 1 trang thông tin
      ^u                    ^d                      cuộn 1 dòng thông tin
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          kéo ngang 1/3 màn hình
      ^b                    ^f                      kéo ngang màn hình theo 1 ký tự
    (Các phím di chuyển trong danh sách gói là tương tự.)
    
    Thoát:
     Return, Enter    chọn phương pháp này và đi tới hộp thoại cấu hình nó
     X, X              thoát và bỏ mọi thay đổi hoặc thiết lập phương pháp cài đặt
    
    Khác:
      ?, Help, F1      yêu cầu trợ giúp
     ^l                vẽ lại màn hình
      /                tìm kiếm (nhấn Enter để dừng)
      \                lặp lại tìm kiếm cuối cùng

en: Type dselect --help for help.
vi: Gõ dselect --help để xem trợ giúp.

en: [A]ccess
vi: [A]Truy cập

en: Choose the access method to use.
vi: Chọn phương pháp truy cập để sử dụng.

en: [U]pdate
vi: [U]Cập nhật

en: Update list of available packages, if possible.
vi: Cập nhật danh sách những gói có, nếu có thể.

en: [S]elect
vi: [S]Chọn

en: Request which packages you want on your system.
vi: Yêu cầu những gói muốn có trên hệ thống.

en: [I]nstall
vi: [I]Cài

en: Install and upgrade wanted packages.
vi: Cài đặt và cập nhật các gói mong muốn.

en: [C]onfig
vi: [C]ấu hình

en: Configure any packages that are unconfigured.
vi: Cấu hình những gói còn chưa được cấu hình.

en: [R]emove
vi: [R]Xóa

en: Remove unwanted software.
vi: Gỡ bỏ phần mềm không mong muốn.

en: [Q]uit
vi: [Q]Thoát

en: Quit dselect.
vi: Thoát khỏi dselect.

en: menu
vi: trình đơn

en: Debian `%s' package handling frontend.
vi: Chương trình cung cấp giao diện cho điều khiển gói Debian `%s'.

en: Version %s.
    Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000,2001 Wichert Akkerman.
    This is free software; see the GNU General Public Licence version 2
    or later for copying conditions.  There is NO warranty.  See
    dselect --licence for details.
vi: Phiên bản %s.
    Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000,2001 Wichert Akkerman.
    Đây là phần mềm miễn phí; hãy xem GNU GPL phiên bản 2 hoặc mới
    hơn để biết điều kiện bản quyền. KHÔNG có bảo đảm.  Hãy xem
    dselect --licence để biết chi tiết.

en: Usage: dselect [options]
           dselect [options] action ...
    Options:  --admindir <directory>  (default is /var/lib/dpkg)
              --help  --version  --licence  --expert  --debug <file> | -D<file>
              --colour screenpart:[foreground],[background][:attr[+attr+..]]
    Actions:  access update select install config remove quit
vi: Sử dụng: dselect [tùychọn]
           dselect [tùychọn] hànhđộng ...
    Tùy chọn:  --admindir <directory>  (mặc định là /var/lib/dpkg)
              --help  --version  --licence  --expert  --debug <file> | -D<file>
              --colour screenpart:[vănbản],[nền][:attr[+attr+..]]
    Hành động:  access update select install config remove quit

en: Screenparts:
vi: Phần màn hình:

en: Colours:
vi: Màu sắc:

en: Attributes:
vi: Thuộc tính:

en: couldn't open debug file `%.255s'
vi: không mở được tập tin debug `%.255s'

en: Invalid %s `%s'
vi: %s lỗi `%s'

en: screen part
vi: phần màn hình

en: Null colour specification
vi: Không màu

en: colour
vi: màu

en: colour attribute
vi: thuộc tính màu

en: Terminal does not appear to support cursor addressing.
vi: Terminal có vẻ không hỗ trợ địa chỉ con trỏ.

en: Terminal does not appear to support highlighting.
vi: Terminal có vẻ không hỗ trợ chiếu sáng.

en: Set your TERM variable correctly, use a better terminal,
    or make do with the per-package management tool
vi: Hãy đặt đúng giá trị TERM, dùng một terminal tốt hơn,
    hoặc làm việc với tiện ích quản lý theo từng gói

en: terminal lacks necessary features, giving up
vi: terminal thiếu tính năng cần thiết, đầu hàng

en: 
    
    Move around with ^P and ^N, cursor keys, initial letters, or digits;
    Press <enter> to confirm selection.   ^L redraws screen.
vi: 
    
    Di chuyển bằng ^P và ^N, phím mũi tên, chữ cái đầu, hoặc chữ số;
    Nhấn <enter> để chọn.   ^L vẽ lại màn hình.

en: 
    
    Read-only access: only preview of selections is available!
vi: 
    
    Truy cập chỉ đọc: chỉ có xem trước các lựa chọn!

en: failed to getch in main menu
vi: getch vào trình đơn chính không thành công

en: unknown action string `%.50s'
vi: không rõ chuỗi hành động `%.50s'

en: dselect - list of access methods
vi: dselect - danh sách các phương pháp truy cập

en: Access method `%s'.
vi: Phương pháp truy cập `%s'.

en: Abbrev.
vi: Viết tắt

en: doupdate failed
vi: doupdate không thành công

en: failed to unblock SIGWINCH
vi: bỏ ngăn chặn SIGWINCH không thành công

en: failed to re-block SIGWINCH
vi: ngăn chặn lại SIGWINCH không thành công

en: getch failed
vi: getch không thành công

en: [none]
vi: [không]

en: explanation of
vi: giải thích về

en: No explanation available.
vi: Không có giải thích.

en: 
    Press <enter> to continue.
vi: 
    Nhấn <enter> để tiếp tục.

en: error un-catching signal %d: %s
vi: lỗi bỏ nhận tín hiệu %d: %s

en: unable to ignore signal %d before running %.250s
vi: không lời đi được tín hiệu %d trước khi chạy %.250s

en: unable to run %.250s process `%.250s'
vi: không chạy được %.250s tiến trình `%.250s'

en: unable to wait for %.250s
vi: không chờ được %.250s

en: got wrong child's status - asked for %ld, got %ld
vi: nhận trạng thái của tiến trình con sai - hỏi %ld, nhận được %ld

en: returned error exit status %d.
vi: trả lại trạng thái thoát ra lỗi %d.

en: was interrupted.
vi: đã bị gián đoạn.

en: was terminated by a signal: %s.
vi: đã bị dừng bởi tín hiệu: %s.

en: (It left a coredump.)
vi: (Nó để lại một coredump.)

en: failed with an unknown wait return code %d.
vi: thất bại với một mã trả lại chờ không biết %d.

en: Press <enter> to continue.
vi: Nhấn <enter> để tiếp tục.

en: write error on standard error
vi: lỗi ghi trên lỗi tiêu chuẩn stderr

en: error reading acknowledgement of program failure message
vi: lỗi đọc sự thừa nhận thông báo lỗi của chương trình

en: update available list script
vi: cập nhật script danh sách có

en: installation script
vi: script cài đặt

en: query/setup script
vi: script hỏi/cài đặt

en: syntax error in method options file `%.250s' -- %s
vi: lỗi cú pháp trong tập tin tùy chọn phương pháp `%.250s' -- %s

en: error reading options file `%.250s'
vi: lỗi đọc tập tin tùy chọn `%.250s'

en: unable to read `%.250s' directory for reading methods
vi: không đọc được `%.250s' thư mục để đọc các phương pháp

en: method `%.250s' has name that is too long (%d > %d characters)
vi: phương pháp `%.250s' có tên quá dài (%d > %d ký tự)

en: unable to access method script `%.250s'
vi: không truy cập được script phương pháp `%.250s'

en: unable to read method options file `%.250s'
vi: không đọc được tập tin tùy chọn phương pháp `%.250s'

en: non-digit where digit wanted
vi: không phải chữ số ở chỗ cần chữ số

en: EOF in index string
vi: EOF trong chuỗi chỉ mục

en: index string too long
vi: chuỗi chỉ mục quá dài

en: newline before option name start
vi: dòng mới trước khi bắt đầu tên tùy chọn

en: EOF before option name start
vi: EOF trước khi bắt đầu tên tùy chọn

en: nonalpha where option name start wanted
vi: không phải chữ cái ở chỗ cần bắt đầu tên tùy chọn

en: non-alphanum in option name
vi: không phải chữ cái hay số ở trong tên tùy chọn

en: EOF in option name
vi: EOF trong tên tùy chọn

en: newline before summary
vi: dòng mới trước tổng kết

en: EOF before summary
vi: EOF trước tổng kết

en: EOF in summary - missing newline
vi: EOF trong tổng kết - thiếu dòng mới

en: unable to open option description file `%.250s'
vi: không mở được tập tin mô tả tùy chọn `%.250s'

en: unable to stat option description file `%.250s'
vi: không stat được tập tin mô tả tùy chọn `%.250s'

en: failed to read option description file `%.250s'
vi: không đọc được tập tin mô tả tùy chọn `%.250s'

en: error during read of option description file `%.250s'
vi: lỗi trong khi đọc tập tin mô tả tùy chọn `%.250s'

en: error during read of method options file `%.250s'
vi: lỗi trong khi đọc tập tin tùy chọn phương pháp `%.250s'

en: unable to open current option file `%.250s'
vi: không mở được tập tin tùy chọn hiện thời `%.250s'

en: unable to open new option file `%.250s'
vi: không mở được tập tin tùy chọn mới `%.250s'

en: unable to write new option to `%.250s'
vi: không ghi được tùy chọn mới tới `%.250s'

en: unable to close new option file `%.250s'
vi: không đóng được tập tin tùy chọn mới `%.250s'

en: unable to install new option as `%.250s'
vi: không cài đặt được tùy chọn mới làm `%.250s'

en: (no clientdata)
vi: (không dữ liệu máy khách clientdata)

en: new package
vi: gói mới

en: install
vi: cài đặt

en: hold
vi: giữ lại

en: remove
vi: gỡ bỏ

en: purge
vi: xóa sạch

en: REINSTALL
vi: CÀIĐẶTLẠI

en: unpacked (not set up)
vi: đã mở gói (chưa cài đặt)

en: failed config
vi: cấu hình không thành công

en: half installed
vi: đã cài một nửa

en: removed (configs remain)
vi: đã xóa bỏ (vẫn còn cấu hình)

en: Required
vi: Yêu cầu

en: Important
vi: Quan trọng

en: Standard
vi: Cơ bản

en: Recommended
vi: Khuyên dùng

en: Optional
vi: Không bắt buộc

en: Extra
vi: Mở rộng

en: !Bug!
vi: !Lỗi!

en: Unclassified
vi: Chưa phân lớp

en: suggests
vi: đề nghị

en: recommends
vi: khuyên dùng

en: depends on
vi: phụ thuộc vào

en: pre-depends on
vi: phụ thuộc trước vào

en: conflicts with
vi: xung đột với

en: provides
vi: cung cấp

en: replaces
vi: thay thế

en: enhances
vi: nâng cấp

en: Req
vi: Ycầu

en: Imp
vi: Qtrọng

en: Std
vi: Cbản

en: Rec
vi: Kdùng

en: Opt
vi: Kbbuộc

en: Xtr
vi: Mrộng

en: bUG
vi: lỖI

en: Broken
vi: Bị vỡ

en: New
vi: Mới

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Obsolete/local
vi: Đã cũ/nội bộ

en: Up-to-date
vi: Cập nhật

en: Available
vi: Có

en: Removed
vi: Đã gỡ bỏ

en: Brokenly installed packages
vi: Gói đã cài nhưng bị vỡ

en: Newly available packages
vi: Những gói mới

en: Updated packages (newer version is available)
vi: Những gói cập nhật (có phiên bản mới hơn)

en: Obsolete and local packages present on system
vi: Những gói đã cũ hoặc gói nội bộ trong hệ thống

en: Up to date installed packages
vi: Những gói đã cài phiên bản mới nhất

en: Available packages (not currently installed)
vi: Những gói có (nhưng chưa cài)

en: Removed and no longer available packages
vi: Những gói đã gỡ bỏ và không còn nữa

en: Installed packages
vi: Những gói đã cài

en: Removed packages (configuration still present)
vi: Những gói đã gỡ bỏ (nhưng vẫn còn cấu hình)

en: Purged packages and those never installed
vi: Những gói đã xóa sạch hoặc chưa bao giờ được cài

en: Installed
vi: Đã cài

en: Purged
vi: Xóa sạch

en: dselect - recursive package listing
vi: dselect - danh sách gói đệ quy

en: dselect - inspection of package states
vi: dselect - sự kiểm tra trạng thái các gói

en: dselect - main package listing
vi: dselect - danh sách gói chính

en:  (by section)
vi:  (theo phần)

en:  (avail., section)
vi:  (có, phần)

en:  (status, section)
vi:  (trạng thái, phần)

en:  (by priority)
vi:  (theo ưu tiên)

en:  (avail., priority)
vi:  (có, ưu tiên)

en:  (status, priority)
vi:  (trạng thái, ưu tiên)

en:  (alphabetically)
vi:  (theo bảng chữ cái)

en:  (by availability)
vi:  (theo khả năng có)

en:  (by status)
vi:  (theo trạng thái)

en:  mark:+/=/- terse:v help:?
vi:  dấu:+/=/- ngắn gọn:v trợ giúp:?

en:  mark:+/=/- verbose:v help:?
vi:  dấu:+/=/- chi tiết:v trợ giúp:?

en:  terse:v help:?
vi:  ngắn gọn:v trợ giúp:?

en:  verbose:v help:?
vi:  chi tiết:v trợ giúp:?

en: The line you have highlighted represents many packages; if you ask to install, remove, hold, etc. it you will affect all the packages which match the criterion shown.
    
    If you move the highlight to a line for a particular package you will see information about that package displayed here.
    You can use `o' and `O' to change the sort order and give yourself the opportunity to mark packages in different kinds of groups.
vi: Dòng vừa chiếu sáng có nhiều gói; hành động cài đặt, gỡ bỏ, giữ lại, v.v... sẽ ảnh hưởng đến mọi gói tương ứng với tiêu chuẩn chỉ ra.
    
    Nếu di chuyển chiếu sáng tới một dòng của một gói nào đó, thì sẽ thấy thông tin về gói đó hiển thị ở đây.
    Có thể dùng `o' và 'O' để thay đổi thứ tự sắp xếp và tạo điều kiện cho việc đánh dấu các gói trong các dạng nhóm khác nhau.

en: interrelationships affecting
vi: ảnh hưởng quan hệ qua lại

en: interrelationships
vi: quan hệ qua lại

en: description of
vi: mô tả của

en: no description available.
vi: không có mô tả.

en: description
vi: mô tả

en: currently installed control info
vi: thông tin điều khiển hiện thời đã cài đặt

en: installed control info for
vi: thông tin điều khiển đã cài cho

en: available version of control file info
vi: phiên bản có của thông tin tập tin điều khiển

en: available version of control info for
vi: phiên bản có của thông tin điều khiển cho

en: <null>
vi: <không>

en: invalid search option given
vi: đưa ra tuỳ chọn tìm kiếm sai

en: error in regular expression
vi: lỗi trong biểu thức chính quy

en:  does not appear to be available
vi:  có vẻ không có

en:  or
vi:  hoặc

en: All
vi: Tất cả

en: All packages
vi: Tất cả các gói

en: %s packages without a section
vi: %s gói không nằm trong một phần nào đó

en: %s packages in section %s
vi: %s gói trong phần %s

en: %s %s packages
vi: %s %s gói

en: %s %s packages without a section
vi: %s %s gói không nằm trong một phần nào đó

en: %s %s packages in section %s
vi: %s %s gói trong phần %s

en: %-*s %s%s%s;  %s (was: %s).  %s
vi: %-*s %s%s%s;  %s (đã là: %s).  %s

en: Error
vi: Lỗi

en: Installed?
vi: Đã cài?

en: Old mark
vi: Dấu cũ

en: Marked for
vi: Dấu cho

en: Section
vi: Phần

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Package
vi: Gói

en: Inst.ver
vi: Phiên bản đã cài

en: Avail.ver
vi: Phiên bản có

en: dpkg-deb - error: %s (`%s') doesn't contain any digits
vi: dpkg-deb - lỗi: %s (`%s') không chứa bất kỳ chữ số nào

en: --build needs a directory argument
vi: --build cần tham số thư mục

en: --build takes at most two arguments
vi: --build cần nhiều nhất hai tham số

en: unable to check for existence of archive `%.250s'
vi: không kiểm tra được sự tồn tại của kho `%.250s'

en: target is directory - cannot skip control file check
vi: đích là thư mục - không bỏ qua được sự kiểm tra tập tin điều khiển

en: dpkg-deb: warning, not checking contents of control area.
    dpkg-deb: building an unknown package in `%s'.
vi: dpkg-deb: cảnh báo, không kiểm tra nội dung của vùng điều khiển.
    dpkg-deb: biên dịch một gói không rõ trong `%s'.

en: package name has characters that aren't lowercase alphanums or `-+.'
vi: tên gói có những ký tự không phải chữ cái, chữ số viết thường hoặc `-+.'

en: warning, `%s' contains user-defined Priority value `%s'
vi: cảnh báo, `%s' chứa giá trị Priority `%s' do người dùng xác định

en: warning, `%s' contains user-defined field `%s'
vi: cảnh báo, `%s' chứa vùng `%s' do người dùng xác định

en: %d errors in control file
vi: %d lỗi trong tập tin điều khiển

en: dpkg-deb: building package `%s' in `%s'.
vi: dpkg-deb: đang biên dịch gói `%s' trong `%s'.

en: control directory has bad permissions %03lo (must be >=0755 and <=0775)
vi: thư mục điều khiển có quyền hạn xấu %03lo (phải là >= 0755 và <=0775)

en: maintainer script `%.50s' is not a plain file or symlink
vi: script nhà duy trì `%.50s' không phải tập tin thường hay liên kết mềm

en: maintainer script `%.50s' has bad permissions %03lo (must be >=0555 and <=0775)
vi: script nhà duy trì `%.50s' có quyền hạn xấu %03lo (phải là >= 0755 và <=0775)

en: maintainer script `%.50s' is not stattable
vi: script nhà duy trì `%.50s' không thể stat

en: empty string from fgets reading conffiles
vi: chuỗi rỗng từ fgets đọc conffiles

en: warning, conffile name `%.50s...' is too long, or missing final newline
vi: cảnh báo, tên conffile `%.50s...' quá dài, hoặc thiếu dòng mới cuối cùng

en: conffile `%.250s' does not appear in package
vi: conffile `%.250s' không có trong gói

en: conffile `%.250s' is not stattable
vi: conffile `%.250s' là không thể stat

en: warning, conffile `%s' is not a plain file
vi: cảnh báo, conffile `%s' không phải là tập tin văn bản thường

en: error reading conffiles file
vi: lỗi đọc tập tin conffiles

en: error opening conffiles file
vi: lỗi mở tập tin conffiles

en: dpkg-deb: ignoring %d warnings about the control file(s)
vi: dpkg-deb: lờ đi %d cảnh báo về (các) tập tin điều khiển

en: unable to unbuffer `%.255s'
vi: không bỏ đệm được `%.255s'

en: failed to chdir to `%.255s'
vi: chdir tới `%.255s' không thành công

en: failed to chdir to .../DEBIAN
vi: chdir tới .../DEBIAN không thành công

en: failed to exec tar -cf
vi: thực hiện tar -cf không thành công

en: failed to make tmpfile (control)
vi: tạo tập tin tmpfile (điều khiển) không thành công

en: failed to open tmpfile (control), %s
vi: mở tập tin tmpfile (điều khiển), %s không thành công

en: failed to unlink tmpfile (control), %s
vi: bỏ liên kết tập tin tmpfile (điều khiển), %s không thành công

en: control
vi: điều khiển

en: failed to fstat tmpfile (control)
vi: fstat tập tin tmpfile (điều khiển) không thành công

en: failed to rewind tmpfile (control)
vi: tua lại tập tin tmpfile (điều khiển) không thành công

en: failed to make tmpfile (data)
vi: tạo tập tin tmpfile (dữ liệu) không thành công

en: failed to open tmpfile (data), %s
vi: mở tập tin tmpfile (dữ liệu), %s không thành công

en: failed to unlink tmpfile (data), %s
vi: hủy liên kết tập tin tmpfile (dữ liệu), %s không thành công

en: data
vi: dữ liệu

en: failed to exec find
vi: thực hiện tìm kiếm find không thành công

en: failed to write filename to tar pipe (data)
vi: ghi tên tập tin tới đường ống tar (dữ liệu) không thành công

en: Internal error, compress_type `%i' unknown!
vi: Lỗi nội bộ, compress_type `%i' không rõ!

en: failed to rewind tmpfile (data)
vi: tua lại tập tin tmpfile (dữ liệu) không thành công

en: cat (data)
vi: cat (dữ liệu)

en: failed to exec sh -c mv foo/* &c
vi: thực hiện sh -c mv foo/* &c không thành công

en: error reading %s from %.255s
vi: lỗi đọc %s từ %.255s

en: unexpected end of file in %s in %.255s
vi: kết thúc dòng không mong đợi trong %s trong %.255s

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s length contains nulls
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - chiều dài %.250s chứa những số không

en: file `%.250s' is corrupt - bad digit (code %d) in %s
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - chữ số xấu (mã %d) trong %s

en: failed to read archive `%.255s'
vi: đọc kho `%.255s' không thành công

en: failed to fstat archive
vi: fstat kho không thành công

en: version number
vi: số phiên bản

en: between members
vi: giữa các thành viên

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of first header
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - magic xấu tại cuối của mỗi phần đầu

en: file `%.250s' is corrupt - negative member length %zi
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - chiều dài thành viên là số âm %zi

en: file `%.250s' is not a debian binary archive (try dpkg-split?)
vi: tập tin `%.250s' không phải là một gói chương trình debian (thử dpkg-split?)

en: header info member
vi: thành viên thông tin phần đầu

en: archive has no newlines in header
vi: tập tin kho không có những dòng mới trong phần đầu

en: archive has no dot in version number
vi: tập tin kho không có dấu chấm trong số phiên bản

en: archive version %.250s not understood, get newer dpkg-deb
vi: không hiểu tập tin kho phiên bản %.250s, lấy dpkg-deb mới hơn

en: skipped member data from %s
vi: đã bỏ qua dữ liệu thành viên từ %s

en: file `%.250s' contains ununderstood data member %.*s, giving up
vi: tập tin `%.250s' chứa thành viên dữ liệu không hiểu %.*s, đầu hàng

en: file `%.250s' contains two control members, giving up
vi: tập tin `%.250s' chứa hai thành viên điều khiển, đầu hàng

en:  new debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi bytes.
vi:  gói debian mới, phiên bản %s.
     kích thước %ld byte: kho điều khiển= %zi byte.

en: ctrl information length
vi: chiều dài thông tin ctrl

en: archive has malformatted ctrl len `%s'
vi: tập tin kho có chiều dài ctrl bị lỗi định dạng `%s'

en:  old debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi, main archive= %ld.
vi:  gói debian cũ, phiên bản %s.
     kích thước %ld byte: kho điều khiển= %zi byte, kho chính= %ld.

en: ctrlarea
vi: vùngctrl

en: dpkg-deb: file looks like it might be an archive which has been
    dpkg-deb:    corrupted by being downloaded in ASCII mode
vi: dpkg-deb: tập tin có vẻ là một kho chứa bị lỗi do
    dpkg-deb:    tải xuống ở chế độ ASCII

en: `%.255s' is not a debian format archive
vi: `%.255s' không có định dạng kho chứa Debian

en: fgetpos failed
vi: fgetpos thất bại

en: fsetpos failed
vi: fsetpos thất bại

en: failed to fdopen p1 in paste
vi: fdopen p1 trong paste không thành công

en: failed to write to gzip -dc
vi: ghi tới gzip -dc không thành công

en: failed to close gzip -dc
vi: đóng gzip -dc không thành công

en: failed to syscall lseek to files archive portion
vi: lỗi khi gọi hệ thống syscall lseek tới tập tin phần chia của kho

en: failed to write to pipe in copy
vi: ghi tới ống pipe trong copy không thành công

en: failed to close pipe in copy
vi: đóng ống pipe trong copy không thành công

en: failed to create directory
vi: tạo thư mục không thành công

en: failed to chdir to directory after creating it
vi: thất bại khi chdir tới thư mục sau khi tạo nó

en: failed to chdir to directory
vi: chdir tới thư mục không thành công

en: failed to exec tar
vi: thực hiện tar không thành công

en: --%s needs a .deb filename argument
vi: --%s cần một tham số tên tập tin .deb

en: --%s needs a target directory.
    Perhaps you should be using dpkg --install ?
vi: --%s cần một thư mục đích.
    Có thể cần sử dụng dpkg --install ?

en: --%s takes at most two arguments (.deb and directory)
vi: --%s cần ít nhất hai tham số (.deb và thư mục)

en: --%s takes only one argument (.deb filename)
vi: --%s chỉ cần một tham số (tên tập tin .deb)

en: failed to chdir to `/' for cleanup
vi: thất bại khi chdir tới `/' để dọn sạch

en: failed to fork for cleanup
vi: fork để dọn sạch không thành công

en: failed to wait for rm cleanup
vi: chờ rm dọn sạch không thành công

en: rm cleanup failed, code %d
vi: rm dọn sạch không thành công, mã %d

en: failed to make temporary directoryname
vi: tạo tên thư mục tạm thời không thành công

en: failed to exec rm -rf
vi: thực hiện rm -rf không thành công

en: dpkg-deb: `%.255s' contains no control component `%.255s'
vi: dpkg-deb: `%.255s' không chứa thành phần điều khiển `%.255s'

en: open component `%.255s' (in %.255s) failed in an unexpected way
vi: thất bại khi mở thành phần `%.255s' (trong %.255s) theo cách không mong muốn

en: One requested control component is missing
vi: Thiếu một thành phần điều khiển cần thiết

en: %d requested control components are missing
vi: Thiếu %d thành phần điều khiển cần thiết

en: cannot scan directory `%.255s'
vi: không quét được thư mục `%.255s'

en: cannot stat `%.255s' (in `%.255s')
vi: không stat được `%.255s' (trong `%.255s')

en: cannot open `%.255s' (in `%.255s')
vi: không mở được `%.255s' (trong `%.255s')

en: failed to read `%.255s' (in `%.255s')
vi: đọc không thành công `%.255s' (trong `%.255s')

en:  %7ld bytes, %5d lines   %c  %-20.127s %.127s
vi:  %7ld byte, %5d dòng   %c  %-20.127s %.127s

en:      not a plain file          %.255s
vi:      không phải tập tin văn bản thường          %.255s

en: failed to read `control' (in `%.255s')
vi: đọc `control' không thành công (trong `%.255s')

en: (no `control' file in control archive!)
vi: (không có tập tin `control' trong kho điều khiển!)

en: could not open the `control' component
vi: không mở được thành phần `control'

en: failed during read of `control' component
vi: thất bại trong khi đọc thành phần `control'

en: Error in format
vi: Lỗi trong định dạng

en: --contents takes exactly one argument
vi: --contents cần chính xác một tham số

en: ' package archive backend version
vi: ' tập tin gói phiên bản

en: This is free software; see the GNU General Public Licence version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
    See dpkg-deb --licence for details.
vi: Đây là một phần mềm miễn phí, hãy xem GNU GPL phiên bản 2 hoặc
    mới hơn để biết điều kiện sao chép. KHÔNG có bản đảm.
    Hãy xem dpkg-deb --licence để biết chi tiết.

en: Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages.
vi: Gõ dpkg-deb --help để xem trợ giúp về điều khiển các tập tin *.deb;
    Gõ dpkg --help để xem trợ giúp về cài đặt và gỡ bỏ các gói.

en: unknown compression type `%s'!
vi: dạng nén không biết đến `%s'!

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s missing
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - thiếu %.250s

en: file `%.250s' is corrupt - missing newline after %.250s
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - thiếu dòng mới ở sau %.250s

en: unable to seek back
vi: không tìm lại được phía đầu

en: file `%.250s' is corrupt - bad padding character (code %d)
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - ký tự độn thêm vào tồi (mã %d)

en: file `%.250s' is corrupt - nulls in info section
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - các số không ở trong phần info

en: file `%.250s' is format version `%.250s' - you need a newer dpkg-split
vi: tập tin `%.250s' có định dạng phiên bản `%.250s' - cần dpkg-split mới hơn

en: file `%.250s' is corrupt - bad MD5 checksum `%.250s'
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - tổng kiểm tra MD5 %.250s xấu

en: file `%.250s' is corrupt - no slash between part numbers
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - không có dấu gạch giữa các số thứ tự phần

en: file `%.250s' is corrupt - bad part number
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - số thứ tự phần xấu

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of second header
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - magic xấu ở cuối phần đầu thứ hai

en: file `%.250s' is corrupt - second member is not data member
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - thành viên thứ hai không phải là dữ liệu

en: file `%.250s' is corrupt - wrong number of parts for quoted sizes
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - sai số phần cho kích thước đã xác định

en: file `%.250s' is corrupt - size is wrong for quoted part number
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - kích thước sai cho số thứ tự phần đã xác định

en: unable to fstat part file `%.250s'
vi: không fstat được tập tin phần `%.250s'

en: file `%.250s' is corrupt - too short
vi: tập tin `%.250s' bị lỗi - quá ngắn

en: cannot open archive part file `%.250s'
vi: không mở được tập tin các phần của kho `%.250s'

en: file `%.250s' is not an archive part
vi: tập tin `%.250s' không phải là một phần kho

en: %s:
        Part format version:            %s
        Part of package:                %s
            ... version:                %s
            ... MD5 checksum:           %s
            ... length:                 %lu bytes
            ... split every:            %lu bytes
        Part number:                    %d/%d
        Part length:                    %zi bytes
        Part offset:                    %lu bytes
        Part file size (used portion):  %lu bytes
vi: %s:
        Phiên bản định dạng phần:            %s
        Phần của gói:                %s
            ... phiên bản:                %s
            ... tổng kiểm tra MD5:           %s
            ... chiều dài:                 %lu byte
            ... mỗi phần:            %lu byte
        Số thứ tự phần:                    %d/%d
        Chiều dài phần:                    %zi byte
        Bộ phần:                    %lu byte
        Kích thước tập tin phần (dùng phần):  %lu byte

en: --info requires one or more part file arguments
vi: --info cần một hoặc vài tham số là tập tin phần

en: file `%s' is not an archive part
vi: tập tin `%s' không phải là phần của kho

en: unable to open output file `%.250s'
vi: không mở được tập tin kết quả `%.250s'

en: unable to (re)open input part file `%.250s'
vi: không mở (lại) được tập tin phần đưa vào `%.250s'

en: done
vi: hoàn thành

en: files `%.250s' and `%.250s' are not parts of the same file
vi: tập tin `%.250s' và `%.250s' không phải là các phần của cùng một tập tin

en: there are several versions of part %d - at least `%.250s' and `%.250s'
vi: có vài phiên bản khác nhau phần %d - ít nhất `%.250s' và `%.250s'

en: --join requires one or more part file arguments
vi: --join cần một hoặc vài tham số là tập tin phần

en: part %d is missing
vi: thiếu phần %d

en: Debian GNU/Linux `dpkg-split' package split/join tool; version
vi: Công cụ chia/nhập gói Debian GNU/Linux `dpkg-split'; phiên bản

en: Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.  This is free software; see the
    GNU General Public Licence version 2 or later for copying conditions.
    There is NO warranty.  See dpkg-split --licence for details.
vi: Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.  Đây là phần mềm miễn phí;
    xem GNU GPL phiên bản 2 hoặc mới hơn để biết điều kiện bản quyền.
    KHÔNG có bảo đảm.  Xem dpkg-split --licence để biết chi tiết.

en: Usage: dpkg-split -s|--split <file> [<prefix>]     Split an archive.
           dpkg-split -j|--join <part> <part> ...      Join parts together.
           dpkg-split -I|--info <part> ...             Display info about a part.
           dpkg-split -h|--help|--version|--licence    Show help/version/licence.
    
           dpkg-split -a|--auto -o <complete> <part>   Auto-accumulate parts.
           dpkg-split -l|--listq                       List unmatched pieces.
           dpkg-split -d|--discard [<filename> ...]    Discard unmatched pieces.
    
    Options:  --depotdir <directory>  (default is %s/%s)
              -S|--partsize <size>    (in Kb, for -s, default is 450)
              -o|--output <file>      (for -j, default is <package>-<version>.deb)
              -Q|--npquiet            (be quiet when -a is not a part)
              --msdos                 (generate 8.3 filenames)
    
    Exit status: 0 = OK;  1 = -a is not a part;  2 = trouble!
vi: Sử dụng: dpkg-split -s|--split <file> [<prefix>]     Chi một gói.
           dpkg-split -j|--join <part> <part> ...      Nhập các phần với nhau.
           dpkg-split -I|--info <part> ...             Hiển thị thông tin về một phần.
           dpkg-split -h|--help|--version|--licence    In ra trợ giúp/phiên bản/bản quyền.
    
           dpkg-split -a|--auto -o <complete> <part>   Tự động gom các phần.
           dpkg-split -l|--listq                       Liệt kê những phần không tương ứng.
           dpkg-split -d|--discard [<filename> ...]    Bỏ những phần không tương  ứng.
    
    Tùy chọn:  --depotdir <directory>  (mặc định là %s/%s)
              -S|--partsize <size>    (theo Kb, cho -s, mặc định 450)
              -o|--output <file>      (cho -j, mặc định <package>-<version>.deb)
              -Q|--npquiet            (im lặng khi -a không phải một phần)
              --msdos                 (tạo tên dạng 8.3)
    
    Trạng thái thoát: 0 = ỔN;  1 = -a không phải một phần;  2 = nguy rồi!

en: Type dpkg-split --help for help.
vi: Gõ dpkg-split --help để đọc trợ giúp.

en: error reading %s
vi: lỗi đọc %s

en: error reading %.250s
vi: lỗi đọc %.250s

en: unexpected end of file in %.250s
vi: kết thúc tập tin không mong đợi trong %.250s

en: part size is far too large or is not positive
vi: kích thước phần quá dài hoặc không phải số dương

en: part size must be at least %dk (to allow for header)
vi: kích thước phần ít nhất phải là %dk (để có chỗ cho phần đầu)

en: unable to read depot directory `%.250s'
vi: không đọc được thư mục depot `%.250s'

en: --auto requires the use of the --output option
vi: cần sử dụng tùy chọn --output khi có --auto

en: --auto requires exactly one part file argument
vi: --auto cần chính xác một tham số là tập tin phần

en: unable to read part file `%.250s'
vi: không đọc được tập tin phần `%.250s'

en: File `%.250s' is not part of a multipart archive.
vi: Tập tin `%.250s' không phải là phần của một kho nhiều phần.

en: unable to reopen part file `%.250s'
vi: không mở lại được tập tin phần `%.250s'

en: part file `%.250s' has trailing garbage
vi: tập tin phần `%.250s' có thành phần rác

en: unable to open new depot file `%.250s'
vi: không mở được tập tin depot mới `%.250s'

en: unable to rename new depot file `%.250s' to `%.250s'
vi: không đổi được tên tập tin depot mới `%.250s' thành `%.250s'

en: Part %d of package %s filed (still want
vi: Đã tạo tập tin cho phần %d của gói %s (vẫn muốn

en:  and
vi:  và

en: unable to delete used-up depot file `%.250s'
vi: không xóa được tập tin depot tiêu thụ `%.250s'

en: --listq does not take any arguments
vi: --listq không cần tham số

en: Junk files left around in the depot directory:
vi: Tập tin rác vẫn còn trong thư mục depot:

en: unable to stat `%.250s'
vi: không stat được `%.250s'

en:  %s (%lu bytes)
vi:  %s (%lu byte)

en:  %s (not a plain file)
vi:  %s (không phải tập tin văn bản thông thường)

en: Packages not yet reassembled:
vi: Gói chưa được thu thập:

en: part file `%.250s' is not a plain file
vi: tập tin phần `%.250s' không phải là tập tin văn bản thường

en: (total %lu bytes)
vi: (tổng số %lu byte)

en: unable to discard `%.250s'
vi: không bỏ được `%.250s'

en: Deleted %s.
vi: Đã xóa %s.

en: --split needs a source filename argument
vi: --split cần một tham số là tên tập tin nguồn

en: --split takes at most a source filename and destination prefix
vi: --split cần nhiều nhất là tên tập tin nguồn và đường dẫn đích

en: unable to open source file `%.250s'
vi: không mở được tập tin nguồn `%.250s'

en: unable to fstat source file
vi: không fstat được tập tin nguồn

en: source file `%.250s' not a plain file
vi: tập tin nguồn `%.250s' không phải là tập tin văn bản thông thường

en: unable to exec mksplit
vi: không thực hiện được mksplit
