dpkg - en to tl translation catalogue (957 entries)

en: unable to open tmpfile for vsnprintf
tl: hindi mabuksan ang tmpfile para sa vsnprintf

en: unable to rewind at start of vsnprintf
tl: hindi maka-rewind sa umpisa ng vsnprintf

en: unable to truncate in vsnprintf
tl: hindi makapag-truncate sa vsnprintf

en: write error in vsnprintf
tl: error sa pagsusulat sa vsnprintf

en: unable to flush in vsnprintf
tl: hindi maka-flush sa vsnprintf

en: unable to stat in vsnprintf
tl: hindî maka-stat sa vsnprintf

en: unable to rewind in vsnprintf
tl: hindi maka-rewind sa vsnprintf

en: read error in vsnprintf truncated
tl: error sa pagbasa sa vsnprintf na-truncate

en: System error no.%d
tl: Error ng sistema bilang %d

en: Signal no.%d
tl: Hudyat bilang %d

en: %s: internal gzip error: `%s'
tl: %s: error na internal sa gzip: `%s'

en: %s: failed to exec gzip -dc
tl: %s: bigo sa pag-exec ng gzip -dc

en: %s: internal bzip2 error: `%s'
tl: %s: error na internal sa bzip2: `%s'

en: %s: failed to exec bzip2 -dc
tl: %s: bigo sa pag-exec bzip2 -dc

en: %s: internal gzip error: read: `%s'
tl: %s: internal gzip error: pagbasa: `%s'

en: %s: internal gzip error: write: `%s'
tl: %s: internal gzip error: pagsulat: `%s'

en: %s: internal gzip error: read(%i) != write(%i)
tl: %s: internal gzip error: pagbasa(%i) != pagsulat(%i)

en: %s: failed to exec gzip %s
tl: %s: bigo sa pag-exec gzip %s

en: %s: internal bzip2 error: read: `%s'
tl: %s: internal bzip2 error: pagbasa: `%s'

en: %s: internal bzip2 error: write: `%s'
tl: %s: internal bzip2 error: pagsulat: `%s'

en: %s: internal bzip2 error: read(%i) != write(%i)
tl: %s: internal bzip2 error: pagbasa(%i) != pagsulat(%i)

en: %s: failed to exec bzip2 %s
tl: %s: bigo sa pag-exec bzip2 %s

en: couldn't allocate memory for strdup in findpackage(%s)
tl: hindi makapag-allocate ng memory para sa strdup sa findpackage(%s)

en: size %7d occurs %5d times
tl: laking %7d naganap %5d na beses

en: failed write during hashreport
tl: bigo sa pagsulat habang nag-hashreport

en: updates directory contains file `%.250s' whose name is too long (length=%d, max=%d)
tl: directory ng mga update naglalaman ng talaksan `%.250s' na ang pangalan ay sobrang haba (haba=%d, max=%d)

en: updates directory contains files with different length names (both %d and %d)
tl: directory ng mga update naglalaman ng mga talaksan na magkaibang haba na mga pangalan (parehong %d at %d)

en: cannot scan updates directory `%.255s'
tl: hindi ma-scan ang directory ng mga update `%.255s'

en: failed to remove incorporated update file %.255s
tl: bigo sa pagtanggal ng naisamang mga talaksang update %.255s

en: unable to create %.250s
tl: hindi nakabuo %.250s

en: unable to fill %.250s with padding
tl: hindi nalamnan ang %.250s ng padding

en: unable flush %.250s after padding
tl: hindi nai-flush ang %.250s matapos ang pag-pad

en: unable seek to start of %.250s after padding
tl: di makapag-seek sa umpisa ng %.250s matapos mag-pad

en: requested operation requires superuser privilege
tl: kailangan ng pribilehiyong superuser ang hiniling na operasyon

en: unable to access dpkg status area
tl: hindi mabasa ang lugar ng kalagayan ng dpkg

en: operation requires read/write access to dpkg status area
tl: kailangan ng operasyon ng pahintulot sa pagbasa/pagsulat sa lugar ng kalagayang dpkg

en: failed to remove my own update file %.255s
tl: bigo sa pagtanggal ng sariling talaksang apdeyt %.255s

en: unable to write updated status of `%.250s'
tl: hindi makapagsulat ng kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: unable to flush updated status of `%.250s'
tl: hindi mai-flush ang kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: unable to truncate for updated status of `%.250s'
tl: hindi mai-truncate para sa kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: unable to fsync updated status of `%.250s'
tl: hindi ma-fsync ang kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: unable to close updated status of `%.250s'
tl: hindi masarhan ang kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: unable to install updated status of `%.250s'
tl: hindi ma-luklok ang kalagayang inapdeyt ng `%.250s'

en: failed to open `%s' for writing %s information
tl: bigo sa pagbukas ng `%s' para magsulat ng %s na impormasyon

en: unable to set buffering on status file
tl: hindi matakda ang pag-buffer sa talaksang kalagayan

en: failed to write %s record about `%.50s' to `%.250s'
tl: bigo sa pagsulat ng %s record tungkol `%.50s' sa `%.250s'

en: failed to flush %s information to `%.250s'
tl: bigo sa pag-flush ng impormasyon %s sa `%.250s'

en: failed to fsync %s information to `%.250s'
tl: bigo sa pag-fsync ng %s na impormasyon sa `%.250s'

en: failed to close `%.250s' after writing %s information
tl: bigo sa pagsara ng `%.250s' matapos magsulat ng impormasyong %s

en: failed to link `%.250s' to `%.250s' for backup of %s info
tl: bigo sa pag-link ng `%.250s' sa `%.250s' para sa backup ng %s info

en: failed to install `%.250s' as `%.250s' containing %s info
tl: bigo sa pagluklok ng `%.250s' bilang `%.250s' na naglalaman ng %s info

en: out of memory pushing error handler:
tl: nagkulang ng memory nang tinulak ang error handler:

en: %s: error while cleaning up:
     %s
tl: %s: error habang naglilinis:
     %s

en: dpkg: too many nested errors during error recovery !!
tl: dpkg: lubos na nested error habang sinubukang magrecover mula sa error !!

en: out of memory for new cleanup entry with many arguments
tl: nagkulang ng memory para sa bagong entry ng paglinis na maraming argumento

en: out of memory for new cleanup entry
tl: nagkulang ng memory para sa bagong entry ng paglinis

en: error writing `%s'
tl: error sa pagsulat ng `%s'

en: %s is missing
tl: %s ay nawawala

en: `%.*s' is not allowed for %s
tl: `%.*s' ay hindi pinapayagan para sa %s

en: junk after %s
tl: basura matapos ang %s

en: invalid package name (%.250s)
tl: di tanggap na pangalan ng pakete (%.250s)

en: empty file details field `%s'
tl: walang laman ang saklaw ng detalyeng talaksan `%s'

en: file details field `%s' not allowed in status file
tl: hindi pinapayagan ang saklaw ng detalye ng talaksan `%s' sa talaksang estado

en: too many values in file details field `%s' (compared to others)
tl: labis ang dami ng halaga sa saklaw ng detalyeng talaksan `%s' (hinambing sa iba)

en: too few values in file details field `%s' (compared to others)
tl: labis na kakaunti ang halaga sa saklaw ng detalyeng talaksan `%s' (hinambing sa iba)

en: yes/no in boolean field
tl: oo/hindi sa saklaw na boolean

en: value for `status' field not allowed in this context
tl: halaga ng saklaw ng `status' ay hindi pinapayagan sa context na ito

en: third (status) word in `status' field
tl: pangatlong salitang (status) sa saklaw na `status'

en: error in Version string `%.250s': %.250s
tl: error sa Version string `%.250s': %.250s

en: obsolete `Revision' or `Package-Revision' field used
tl: laos na saklaw ng `Revision' o `Package-Revision' na ginamit

en: value for `config-version' field not allowed in this context
tl: halaga ng saklaw na `config-version' ay hindi pinapayagan sa context na ito

en: error in Config-Version string `%.250s': %.250s
tl: error sa Config-Version string `%.250s': %.250s

en: value for `conffiles' has line starting with non-space `%c'
tl: halaga ng `conffiles' ay may linyang nag-umpisa ng di-puwang `%c'

en: value for `conffiles' has malformatted line `%.*s'
tl: halaga ng `conffiles' ay may maling anyong linya `%.*s'

en: root or null directory is listed as a conffile
tl: root o null directory ay nakalista bilang conffile

en: `%s' field, missing package name, or garbage where package name expected
tl: saklaw na `%s', walang pangalan ng pakete, o basura kung saan inaasahan ang ngalan ng pakete

en: `%s' field, invalid package name `%.255s': %s
tl: saklaw na `%s', di tanggap na pangalan ng pakete `%.255s': %s

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     bad version relationship %c%c
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s':
     masamang ugnayang bersyon %c%c

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     `%c' is obsolete, use `%c=' or `%c%c' instead
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s':
     `%c' ay laos na, gamitin `%c=' o `%c%c' sa halip

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     implicit exact match on version number, suggest using `=' instead
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s':
     nagpapahiwatig ng tiyak na pagpares sa bilang ng bersyon, mungkahing gamitin
     ang `=' sa halip

en: Only exact versions may be used for Provides
tl: Maaring gamitin lamang ang exactong bersyon para sa Provides

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     version value starts with non-alphanumeric, suggest adding a space
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s':
     halaga ng bersyon ay nag-umpisa na di-alphanumeric, mungkahing dagdagan ng
     puwang

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains `('
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s': naglalaman ang bersyon ng `('

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains ` '
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s': naglalaman ng ` '

en: `%s' field, reference to `%.255s': version unterminated
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s': di nagwakas ang bersyon

en: `%s' field, reference to `%.255s': error in version: %.255s
tl: saklaw na `%s', tumutukoy sa `%.255s': error sa bersyon: %.255s

en: `%s' field, syntax error after reference to package `%.255s'
tl: saklaw na `%s', syntax error matapos tumukoy sa paketeng `%.255s'

en: alternatives (`|') not allowed in %s field
tl: di pinapayagan ang mga halili (`|') sa saklaw na %s

en: unable to unlock dpkg status database
tl: di matanggal ang aldaba ng dpkg status database

en: you do not have permission to lock the dpkg status database
tl: wala kayong pahintulot na ialdaba ang dpkg status database

en: unable to open/create status database lockfile
tl: hindi mabuksan/malikha ang status database lockfile

en: status database area is locked by another process
tl: nakaaldaba na ang status database area ng ibang proseso

en: unable to lock dpkg status database
tl: hindi maaldaba ang dpkg status database

en: malloc failed (%ld bytes)
tl: bigo ang malloc (%ld na byte)

en: realloc failed (%ld bytes)
tl: bigo ang realloc (%ld na byte)

en: fork failed
tl: bigo ang pag-fork

en: failed to dup for std%s
tl: bigo ang pag-dup para sa std%s

en: failed to dup for fd %d
tl: bigo ang pag-dup para sa fd %d

en: failed to create pipe
tl: bigo sa paglikha ng pipe

en: dpkg: warning - %s returned error exit status %d
tl: dpkg: babala - nagbalik ang %s ng error exit status %d

en: subprocess %s returned error exit status %d
tl: nagbalik ang subprocess %s ng error exit status %d

en: dpkg: warning - %s killed by signal (%s)%s
tl: dpkg: babala - pinatay ang %s ng hudyat (%s)%s

en: subprocess %s killed by signal (%s)%s
tl: subprocess %s ay pinatay ng hudyat (%s)%s

en: subprocess %s failed with wait status code %d
tl: subprocess %s ay bigo na may wait status code %d

en: wait for %s failed
tl: paghintay sa %s ay bigo

en: unable to read filedescriptor flags for %.250s
tl: hindi mabasa ang filedescriptor flags para sa %.250s

en: unable to set close-on-exec flag for %.250s
tl: hindi matakda ang close-on-exec flag para sa %.250s

en: failed in buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s
tl: bigo sa buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s

en: eof in buffer_write(stream): %s
tl: eof sa buffer_write(stream): %s

en: error in buffer_write(stream): %s
tl: error sa buffer_write(stream): %s

en: unknown data type `%i' in buffer_write
tl: di kilalang uri ng datos `%i' sa buffer_write

en: failed in buffer_read(fd): %s
tl: bigo sa buffer_read(fd): %s

en: error in buffer_read(stream): %s
tl: error sa buffer_read(stream): %s

en: unknown data type `%i' in buffer_read
tl: di kilalang uri ng datos `%i' sa buffer_read

en: failed to allocate buffer in buffer_copy (%s)
tl: bigo sa pag-allocate ng buffer sa buffer_copy (%s)

en: failed in buffer_copy (%s)
tl: bigo sa buffer_copy (%s)

en: short read in buffer_copy (%s)
tl: maiksing pagbasa sa buffer_copy (%s)

en: failed to open configuration file `%.255s' for reading
tl: bigo sa pagbukas ng talaksang pagkaayos `%.255s' para sa pagbasa

en: configuration error: unknown option %s
tl: error sa pagkaayos: di kilalang opsyon %s

en: configuration error: %s needs a value
tl: error sa pagkaayos: kailangan ng halaga ang %s

en: configuration error: %s does not take a value
tl: error sa pagkaayos: di kailangan ng halaga ang %s

en: read error in configuration file `%.255s'
tl: error sa pagbasa ng talaksang pagkaayos `%.255s'

en: error closing configuration file `%.255s'
tl: error sa pagsara ng talaksang pagkaayos `%.255s'

en: Error allocating memory for cfgfilename
tl: Error sa pag-allocate ng memory para sa cfgfilename

en: unknown option --%s
tl: di kilalang opsyon --%s

en: --%s option takes a value
tl: --%s opsyon ay tumatanggap ng halaga

en: --%s option does not take a value
tl: --%s opsyon ay hindi tumatanggap ng halaga

en: unknown option -%c
tl: di kilalang opsyon -%c

en: -%c option takes a value
tl: -%c opsyon ay tumatanggap ng halaga

en: -%c option does not take a value
tl: -%c opsyon ay hindi tumatanggap ng halaga

en: failed to open package info file `%.255s' for reading
tl: bigo sa pagbukas ng talaksang info ng pakete `%.255s' para sa pagbasa

en: can't stat package info file `%.255s'
tl: hindi ma-stat ang talaksang info ng pakete `%.255s'

en: can't mmap package info file `%.255s'
tl: hindi ma-mmap ang talaksang info ng pakete `%.255s'

en: failed to malloc for info file `%.255s'
tl: bigo ang pag-malloc para sa talaksang info `%.255s'

en: copy info file `%.255s'
tl: kopyahin ang talaksang info `%.255s'

en: EOF after field name `%.*s'
tl: EOF matapos ng pangalan ng saklaw `%.*s'

en: newline in field name `%.*s'
tl: newline sa loob ng pangalan ng saklaw `%.*s'

en: MSDOS EOF (^Z) in field name `%.*s'
tl: MSDOS EOF (^Z) sa loob ng pangalan ng saklaw `%.*s'

en: field name `%.*s' must be followed by colon
tl: pangalan ng saklaw `%.*s' ay dapat sundan ng kolon

en: EOF before value of field `%.*s' (missing final newline)
tl: EOF nauna sa halaga ng saklaw `%.*s' (kulang ng kahulihang newline)

en: MSDOS EOF char in value of field `%.*s' (missing newline?)
tl: MSDOS EOF char sa halaga ng saklaw `%.*s' (kulang na newline?)

en: EOF during value of field `%.*s' (missing final newline)
tl: EOF sa halaga ng saklaw `%.*s' (kulang na kahulihang newline)

en: duplicate value for `%s' field
tl: nadobleng halaga para sa saklaw na `%s'

en: user-defined field name `%.*s' too short
tl: pinangalanan ng gumagamit na saklaw `%.*s' ay labis na maiksi

en: duplicate value for user-defined field `%.*s'
tl: dinobleng halaga para sa pinangalanan ng gumagamit na saklaw `%.*s'

en: several package info entries found, only one allowed
tl: may ilang pinasok na info tungkol sa pakete na nahanap, iisa lamang dapat

en: Configured-Version for package with inappropriate Status
tl: Configured-Version para sa pakete na may di akmang Status

en: Package which in state not-installed has conffiles, forgetting them
tl: Pakete na nasa kalagayang hindi-nakaluklok ay may conffiles, kinalilimutan sila

en: failed to close after read: `%.255s'
tl: bigo sa pagsara matapos ng pagbasa: `%.255s'

en: no package information in `%.255s'
tl: walang impormasyong pakete sa loob ng `%.255s'

en: failed to read `%s' at line %d
tl: bigo sa pagbasa ng `%s' sa linya %d

en: %s, in file `%.255s' near line %d
tl: %s, sa talaksang `%.255s' malapit sa linya %d

en: warning
tl: babala

en: parse error
tl: error sa pag-parse

en:  package `%.255s'
tl:  paketeng `%.255s'

en: failed to write parsing warning
tl: bigo sa pagsulat ng babala tungkol sa pag-parse

en: may not be empty string
tl: hindi maaaring walang laman na string

en: must start with an alphanumeric
tl: kailangang mag-umpisa sa alphanumeric

en: character `%c' not allowed - only letters, digits and %s allowed
tl: di tanggap ang karakter `%c' - mga titik, numero at %s ang tanggap

en: <none>
tl: <wala>

en: version string is empty
tl: walang laman ang string na bersyon

en: version string has embedded spaces
tl: naglalaman ng mga puwang ang string na bersyon

en: epoch in version is not number
tl: epoch sa bersyon ay hindi numero

en: nothing after colon in version number
tl: walang sumunod sa kolon sa bilang ng bersyon

en: missing %s
tl: kulang na %s

en: empty value for %s
tl: walang halaga para sa %s

en: cannot open GPL file
tl: hindi mabuksan ang talaksang GPL

en: invalid character `%c' in field width
tl: di tanggap na karakter `%c' sa lapad ng saklaw

en: Closing brace missing in format
tl: Kulang ang pansarang brace sa anyo

en: failed to realloc for variable buffer
tl: bigo sa pag-realloc para sa variable buffer

en: process_archive ...  already disappeared !
tl: process_archive... nawala na !

en: error reading from dpkg-deb pipe
tl: error sa pagbasa mula sa dpkg-deb pipe

en: error setting timestamps of `%.255s'
tl: error sa pagtakda ng timestamp ng `%.255s'

en: error setting ownership of `%.255s'
tl: error sa pagtakda ng pagmamayari ng `%.255s'

en: error setting permissions of `%.255s'
tl: error sa pagtakda ng pahintulo ng `%.255s'

en: trying to overwrite `%.250s', which is the diverted version of `%.250s'%.10s%.100s%.10s
tl: sinusubukang patungan ang `%.250s', na siyang dibertadong bersyon ng `%.250s'%.10s%.100s%.10s

en:  (package:
tl:  (pakete:

en: unable to stat `%.255s' (which I was about to install)
tl: hindi ma-stat ang `%.255s' (na siyang iluluklok sana)

en: unable to clean up mess surrounding `%.255s' before installing another version
tl: hindi malinis ang kalat sa paligid ng `%.255s' bago magluklok ng ibang bersyon

en: unable to stat restored `%.255s' before installing another version
tl: hindi ma-stat ang ibinalik na `%.255s' bago magluklok ng ibang bersyon

en: archive contained object `%.255s' of unknown type 0x%x
tl: naglalaman ang arkibo ng bagay na `%.255s' ng di kilalang uri 0x%x

en: Replacing files in old package %s ...
tl: Pinapalitan ang talaksan sa lumang paketeng %s ...

en: trying to overwrite directory `%.250s' in package %.250s with nondirectory
tl: sinusubukang patungan ang directory `%.250s' sa paketeng %.250s ng di directory

en: trying to overwrite `%.250s', which is also in package %.250s
tl: sinusubukang patungan ang `%.250s', na nasa paketeng %.250s din

en: unable to create `%.255s'
tl: hindi malikha ang `%.255s'

en: backend dpkg-deb during `%.255s'
tl: bakend dpkg-deb habang `%.255s'

en: error closing/writing `%.255s'
tl: error sa pagsara/pagsulat `%.255s'

en: error creating pipe `%.255s'
tl: error sa paglikha ng pipe `%.255s'

en: error creating device `%.255s'
tl: error sa paglikha ng device `%.255s'

en: error creating hard link `%.255s'
tl: error sa paglikha ng hard link `%.255s'

en: error creating symbolic link `%.255s'
tl: error sa paglikha ng symbolic link `%.255s'

en: error setting ownership of symlink `%.255s'
tl: error sa pagtakda ng pagmamayari ng symlink `%.255s'

en: error creating directory `%.255s'
tl: error sa paglikha ng directory `%.255s'

en: unable to move aside `%.255s' to install new version
tl: hindi malipat ang `%.255s' upang iluklok ang bagong bersyon

en: unable to read link `%.255s'
tl: hindi mabasa ang link `%.255s'

en: unable to make backup symlink for `%.255s'
tl: hindi makagawa ng backup symlink para sa `%.255s'

en: unable to chown backup symlink for `%.255s'
tl: hindi ma-chown ang backup symlink para sa `%.255s'

en: unable to make backup link of `%.255s' before installing new version
tl: hindi makagawa ng backup link ng `%.255s' bago iluklok ang bagong bersyon

en: unable to install new version of `%.255s'
tl: hindi mailuklok ang bagong bersyon ng `%.255s'

en: dpkg: warning - ignoring dependency problem with removal of %s:
    %s
tl: dpkg: babala - di pinansin ang problemang dependensiya sa pagtanggal ng %s:
    %s

en: dpkg: warning - considering deconfiguration of essential
     package %s, to enable removal of %s.
tl: dpkg: babala - inaayunan na tanggalin ang pagkaayos ng kailangang
     pakete %s, upang maaaring tanggalin ang %s.

en: dpkg: no, %s is essential, will not deconfigure
     it in order to enable removal of %s.
tl: dpkg: hindi, %s ay kailangan, hindi ito tatanggalan ng pagkaayos
     nito upang maaaring tanggalin ang %s.

en: dpkg: no, cannot remove %s (--auto-deconfigure will help):
    %s
tl: dpkg: hindi maaaring tanggalin ang %s (makakatulong ang  --auto-deconfigure):
     %s

en: dpkg: considering removing %s in favour of %s ...
tl: dpkg: inaayunan ang pagtanggal ng %s pabor sa %s ...

en: %s is not properly installed - ignoring any dependencies on it.
tl: hindi nakaluklok ng tama ang %s - di pinapansin ang mga dependensiya sa kanya.

en: dpkg: may have trouble removing %s, as it provides %s ...
tl: dpkg: maaaring magkaproblema sa pagtanggal ng %s, dahil nagbibigay ito ng %s ...

en: dpkg: package %s requires reinstallation, but will remove anyway as you request.
tl: dpkg: kinakailangan iluklok muli ang paketeng %s, ngunit tatanggalin na rin ito gaya ng hiling niyo.

en: dpkg: package %s requires reinstallation, will not remove.
tl: dpkg: kinakailangan iluklok muli ang paketeng %s, hindi tatanggalin.

en: dpkg: yes, will remove %s in favour of %s.
tl: dpkg: oo, tatanggalin ang %s pabor sa %s.

en: dpkg: regarding %s containing %s:
    %s
tl: dpkg: tungkol sa %s na naglalaman ng %s:
    %s

en: conflicting packages - not installing %.250s
tl: magkatunggaling mga pakete - hindi iluluklok %.250s

en: dpkg: warning - ignoring conflict, may proceed anyway !
tl: dpkg: babala - di pinapansin ang tunggalian, maaaring magpatuloy pa rin !

en: --%s --recursive needs at least one path argument
tl: --%s --recursive ay nangangailangan ng di kukulang sa isang argumentong path

en: failed to exec find for --recursive
tl: bigo sa pag-exec ng find para sa --recursive

en: failed to fdopen find's pipe
tl: bigo sa pag-fdopen ng pipe ng find

en: error reading find's pipe
tl: error sa pagbasa ng pipe ng find

en: error closing find's pipe
tl: error sa pagsara ng pipe ng find

en: find for --recursive returned unhandled error %i
tl: find para sa --recursive ay nagbalik ng di maprosesong error %i

en: searched, but found no packages (files matching *.deb)
tl: naghanap, ngunit walang nahanap na pakete (talaksang pumares sa *.deb)

en: --%s needs at least one package archive file argument
tl: --%s ay nangangailangan ng di kulang sa isa talaksang arkibong pakete argumento

en: Selecting previously deselected package %s.
tl: Pinipili ang nakaraang di piniling pakete %s.

en: Skipping deselected package %s.
tl: Linampasan ang di piniling pakete %s.

en: Version %.250s of %.250s already installed, skipping.
tl: Bersyon %.250s ng %.250s ay nakaluklok na, linalampasan.

en: %s - warning: downgrading %.250s from %.250s to %.250s.
tl: %s - babala: downgrade ng %.250s mula %.250s tungong %.250s.

en: Will not downgrade %.250s from version %.250s to %.250s, skipping.
tl: Hindi mag-downgrade ng %.250s mula bersyon %.250s tungong %.250s, lalagpasin.

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s' to allow reinstallation of backup copy
tl: hindi matanggal ang bagong-luklok na bersyon ng `%.250s' upang maaaring iluklok-muli ang kopyang backup

en: unable to restore backup version of `%.250s'
tl: hindi maibalik ang bersyong backup ng `%.250s'

en: unable to remove newly-extracted version of `%.250s'
tl: hindi matanggal ang bagong-binuklat na bersyon ng `%.250s'

en: no package named `%s' is installed, cannot configure
tl: walang paketeng nagngangalang `%s' na nakaluklok, hindi maisaayos

en: package %.250s is already installed and configured
tl: nakaluklok at nakaayos na ang paketeng %.250s

en: package %.250s is not ready for configuration
     cannot configure (current status `%.250s')
tl: hindi handa na isaayos ang paketeng %.250s
     hindi maisaayos (kasalukuyang kalagayan `%.250s')

en: dpkg: dependency problems prevent configuration of %s:
    %s
tl: dpkg: problema sa dependensiya ay balakid sa pagsasaayos ng %s:
    %s

en: dependency problems - leaving unconfigured
tl: problema sa dependensiya - iniwanang di nakaayos

en: dpkg: %s: dependency problems, but configuring anyway as you request:
    %s
tl: dpkg: %s: problema sa dependensiya, pero isinasaayos rin tulad ng hiling niyo:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting configuration.
tl: Nasa masamang kalagayan ang pakete - kailangan niyong
     iluklok-muli ito bago subukang isaayos ito.

en: Setting up %s (%s) ...
tl: Hinahanda ang %s (%s) ...

en: unable to stat new dist conffile `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang bagong dist conffile `%.250s'

en: unable to stat current installed conffile `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang kasalukuyang nakaluklok na conffile `%.250s'

en: 
    Configuration file `%s', does not exist on system.
    Installing new config file as you request.
tl: 
    Ang talaksang pagkaayos `%s' ay wala sa sistema.
    Iniluluklok ang bagong talaksang pagkaayos tulad ng inyong hiling.

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old backup `%.250s': %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pagtanggal ng lumang backup `%.250s': %s

en: dpkg: %s: warning - failed to rename `%.250s' to `%.250s': %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pagpalit ng pangalan ng `%.250s' sa `%.250s': %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s': %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pagtanggal ng `%.250s': %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old distrib version `%.250s': %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pagtanggal ng lumang distrib bersyon ng `%.250s': %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s' (before overwrite): %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pagtanggal ng `%.250s' (bago patungan): %s

en: dpkg: %s: warning - failed to link `%.250s' to `%.250s': %s
tl: dpkg: %s: babala - bigo sa pag-link ng `%.250s' tungong `%.250s': %s

en: Installing new version of config file %s ...
tl: Iniluluklok ang bagong bersyon ng talaksang pagkaayos %s ...

en: unable to install `%.250s' as `%.250s'
tl: hindi maluklok ang `%.250s' bilang `%.250s'

en: dpkg: %s: warning - unable to stat config file `%s'
     (= `%s'): %s
tl: dpkg: %s: babala - hindi ma-stat ang talaksang pagkaayos `%s'
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - config file `%s' is a circular link
     (= `%s')
tl: dpkg: %s: babala - talaksang pagkaayos `%s' ay paikot na link
     (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to readlink conffile `%s'
     (= `%s'): %s
tl: dpkg: %s: babala - hindi ma-readlink ang conffile `%s'
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' resolves to degenerate filename
     (`%s' is a symlink to `%s')
tl: dpkg: %s: babala - conffile `%.250s' nagresolba sa pangalang talaksan na
     degenerado (`%s' ay symlink patungo sa `%s')

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' is not a plain file or symlink (= `%s')
tl: dpkg: %s: babala - conffile `%.250s' ay hindi payak na talaksan o symlink
     (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to open conffile %s for hash: %s
tl: dpkg: %s: babala - hindi mabuksan ang conffile %s para sa hash: %s

en: unable to change ownership of new dist conffile `%.250s'
tl: hindi mapalitan ang pagmamayari ng bagong dist conffile `%.250s'

en: unable to set mode of new dist conffile `%.250s'
tl: hindi matakda ang modo ng bagong dist conffile `%.250s'

en: failed to run %s (%.250s)
tl: bigo ang pagpatakbo ng %s (%.250s)

en: wait for shell failed
tl: bigo ang paghintay sa shell

en: Type `exit' when you're done.
tl: Ipasok ang `exit' kapag tapos na kayo.

en: failed to exec shell (%.250s)
tl: bigo sa pag-exec ng shell (%.250s)

en: Don't forget to foreground (`fg') this process when you're done !
tl: Huwag kalimutan mag-foreground (`fg') ng prosesong ito kapag tapos na kayo !

en: 
    Configuration file `%s'
tl: 
    Talaksang pagkaayos `%s'

en:  (actually `%s')
tl:  (ang totoo ay `%s')

en: 
     ==> File on system created by you or by a script.
     ==> File also in package provided by package maintainer.
tl: 
     ==> Talaksan sa sistema ay nilikha ninyo o ng skript.
     ==> Talaksan ay nasa loob din ng paketeng bigay ng tagapangalaga ng pakete.

en: 
     ==> Modified (by you or by a script) since installation.
tl: 
     ==> Binago (ninyo o ng skript) magmula noong iniluklok ito.

en: 
         Not modified since installation.
tl: 
         Hindi binago magmula ng iniluklok ito.

en:  ==> Package distributor has shipped an updated version.
tl:  ==> Nagpadala ng panibagong bersyon ang nagpamudmod ng pakete.

en:      Version in package is the same as at last installation.
tl:      Bersyon sa loob ng pakete ay pareho sa huling pagkaluklok.

en:  ==> Using new file as you requested.
tl:  ==> Ginagamit ang bagong talaksan tulad ng inyong hiling.

en:  ==> Using current old file as you requested.
tl:  ==> Ginagamit ang kasalukuyang lumang talaksan tulad ng inyong hiling.

en:  ==> Keeping old config file as default.
tl:  ==> Pinanatiling default ang lumang talaksang pagkaayos.

en:  ==> Using new config file as default.
tl:  ==> Gagamitin ang bagong talaksang pagkaayos bilang default.

en:    What would you like to do about it ?  Your options are:
        Y or I  : install the package maintainer's version
        N or O  : keep your currently-installed version
          D     : show the differences between the versions
          Z     : background this process to examine the situation
tl:    Ano ang nais niyong gawin tungkol dito ?  Ang mga opsyon niyo ay:
        Y o I  : iluklok ang bersyon ng tagapangalaga ng pakete
        N o O  : gamitin ang kasalukuyang nakaluklok na bersyon
          D    : ipakita ang pagkakaiba ng mga bersyon
          Z    : ilagay sa background ang prosesong ito upang tignan ang kaayusan

en:  The default action is to keep your current version.
tl:  Ang default na gagawin ay gamitin ang kasalukuyang bersyon.

en:  The default action is to install the new version.
tl:  Ang default na gagawin ay iluklok ang bagong bersyon.

en: [no default]
tl: [walang default]

en: error writing to stderr, discovered before conffile prompt
tl: error sa pagsulat sa stderr, natagpuan bago mag-prompt ng conffile

en: read error on stdin at conffile prompt
tl: error sa pagbasa ng stdin sa prompt ng conffile

en: EOF on stdin at conffile prompt
tl: EOF sa stdin sa prompt ng conffile

en: unable to check for existence of `%.250s'
tl: hindi masiguro ang pagkakaroon ng `%.250s'

en:  depends on
tl:  nagdedepende sa

en:  pre-depends on
tl:  nag-pre-depende sa

en:  recommends
tl:  rekomendado ang

en:  conflicts with
tl:  katunggali ang

en:  suggests
tl:  mungkahi ang

en:  enhances
tl:  nagpapabuti sa

en:   %.250s is to be removed.
tl:   %.250s ay tatanggalin.

en:   %.250s is to be deconfigured.
tl:   %.250s ay tatanggalin ang pagkaayos.

en:   %.250s is to be installed, but is version %.250s.
tl:   %.250s ay iluluklok, ngunit ito'y bersyon %.250s.

en:   %.250s is installed, but is version %.250s.
tl:   %.250s ay nakaluklok, ngunit ang bersyon nito ay %.250s.

en:   %.250s is unpacked, but has never been configured.
tl:   %.250s ay nakabuklat, ngunit hindi ito isinaayos kailanman.

en:   %.250s is unpacked, but is version %.250s.
tl:   %.250s ay nakabuklat, ngunit ito'y bersyon %.250s.

en:   %.250s latest configured version is %.250s.
tl:   Ang huling bersyon ng pagkaayos ng %.250s ay %.250s.

en:   %.250s is %s.
tl:   %.250s ay %s.

en:   %.250s provides %.250s but is to be removed.
tl:   %.250s ay nagbibigay ng %.250s ngunit ito'y tatanggalin.

en:   %.250s provides %.250s but is to be deconfigured.
tl:   %.250s ay nagbibigay ng %.250s ngunit ito'y tatanggalan ng pagkaayos.

en:   %.250s provides %.250s but is %s.
tl:   %.250s ay nagbibigay ng %.250s ngunit ito'y %s.

en:   %.250s is not installed.
tl:   %.250s ay hindi nakaluklok.

en:   %.250s (version %.250s) is to be installed.
tl:   %.250s (bersyon %.250s) ay iluluklok.

en:   %.250s (version %.250s) is %s.
tl:   %.250s (bersyon %.250s) ay %s.

en:   %.250s provides %.250s and is to be installed.
tl:   %.250s ay nagbibigay ng %.250s at iluluklok.

en:   %.250s provides %.250s and is %s.
tl:   %.250s ay nagbibigay ng %.250s at ay %s.

en: (no description available)
tl: (walang paglalarawan)

en: The following packages are in a mess due to serious problems during
    installation.  They must be reinstalled for them (and any packages
    that depend on them) to function properly:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay nagkagulo dahil sa mabigat na problema habang
    niluluklok ang mga ito. Kinakailangan mailuklok-muli ang mga ito upang sila
    (at alinmang pakete ang may dependensiya sa kanila) ay umandar ng tama:

en: The following packages have been unpacked but not yet configured.
    They must be configured using dpkg --configure or the configure
    menu option in dselect for them to work:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay nabuklat na ngunit hindi pa isinaayos.
    Kailangan silang isaayos gamit ang dpkg --configure o ang opsyon ng pagsasaayos
    sa menu ng dselect upang sila ay umandar:

en: The following packages are only half configured, probably due to problems
    configuring them the first time.  The configuration should be retried using
    dpkg --configure <package> or the configure menu option in dselect:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay nakaayos na bitin, maaaring dahil sa mga
    problema sa pagsasaayos sa kanila ng unang pagkakataaon. Ang pagsasaayos
    ay dapat subukan muli gamit ang dpkg --configure <pakete> o sa opsyon ng
    pagsasaayos sa menu ng dselect:

en: The following packages are only half installed, due to problems during
    installation.  The installation can probably be completed by retrying it;
    the packages can be removed using dselect or dpkg --remove:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay nakaluklok na bitin, dahil sa mga problema
    habang sila'y iniluklok. Ang pagluklok ay maaaring mabuo sa pagsubok muli;
    ang mga pakete ay maaaring tanggalin gamit ang dselect o dpkg --remove:

en: --audit does not take any arguments
tl: --audit ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en: <unknown>
tl: <di kilala>

en: --yet-to-unpack does not take any arguments
tl: --yet-to-unpack ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en:  %d in %s:
tl:  %d sa loob ng %s:

en:  %d packages, from the following sections:
tl:  %d na pakete, mula sa sumusunod na mga seksyon:

en: --assert-* does not take any arguments
tl: --assert-* ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en: Version of dpkg with working epoch support not yet configured.
     Please use `dpkg --configure dpkg', and then try again.
tl: Bersyon ng dpkg na may gumaganang suporta sa epoch ay hindi pa nakaayos.
     Gamitin po lamang ang `dpkg --configure dpkg', at subukan muli matapos nito.

en: dpkg not recorded as installed, cannot check for epoch support !
tl: hindi nakatalang nakaluklok ang dpkg, hindi masuri kung may suporta sa epoch !

en: --predep-package does not take any argument
tl: --predep-package ay hindi tumatanggap ng argumento

en: dpkg: cannot see how to satisfy pre-dependency:
     %s
tl: dpkg: hindi makita kung paano maayos ang pre-dependensiya:
     %s

en: cannot satisfy pre-dependencies for %.250s (wanted due to %.250s)
tl: hindi maayos ang pre-dependensiya para sa %.250s (kailangan dahil sa %.250s)

en: --print-architecture does not take any argument
tl: --print-architecture ay hindi tumatanggap ng argumento

en: --compare-versions takes three arguments: <version> <relation> <version>
tl: --compare-versions ay tumatanggap ng tatlong argumento:   <bersyon> <ugnayan> <bersyon>

en: --compare-versions bad relation
tl: --compare-versions maling ugnayan

en: version a has bad syntax: %s
tl: bersyon ay may maling syntax: %s

en: version b has bad syntax: %s
tl: bersyon b ay may maling syntax: %s

en: %s: error processing %s (--%s):
     %s
tl: %s: error sa pagproseso ng %s (--%s):
     %s

en: dpkg: failed to allocate memory for new entry in list of failed packages.
tl: dpkg: bigo sa pag-allocate ng memory para sa bagong entry sa listahan ng mga
     paketeng bigo.

en: dpkg: too many errors, stopping
tl: dpkg: labis ang dami ng mga error, humihinto

en: Errors were encountered while processing:
tl: May mga error na naganap habang nagproproseso ng:

en: Processing was halted because there were too many errors.
tl: Hininto ang pagproseso dahil labis ang dami ng mga error.

en: Package %s was on hold, processing it anyway as you request
tl: Ang paketeng %s ay naka-hold, pinoproseso pa rin dahil sa inyong hiling

en: Package %s is on hold, not touching it.  Use --force-hold to override.
tl: Ang paketeng %s ay naka-hold, hindi gagalawin. Gamitin ang --force-hold upang
    ma-override.

en: dpkg - warning, overriding problem because --force enabled:
tl: dpkg - babala, problema sa pag-override dahil --force ay naka-enable:

en: unable to open files list file for package `%.250s'
tl: hindi mabuksan ang talaksan ng listahan ng talaksan para sa paketeng `%.250s'

en: dpkg: serious warning: files list file for package `%.250s' missing, assuming package has no files currently installed.
tl: dpkg: mabigat na babala: ang talaksan ng listahan ng talaksan para sa paketeng `%.250s' ay nawawala, ipinagpapalagay na ang pakete ay walang mga talaksan na kasalukuyang nakaluklok.

en: files list for package `%.250s'
tl: listahan ng talaksan para sa pakete `%.250s'

en: files list file for package `%.250s' contains empty filename
tl: talaksan ng listahan ng mga talaksan ng pakete `%.250s' ay naglalaman ng
    pangalan na blanko

en: error closing files list file for package `%.250s'
tl: error sa pagsara ng talaksang listahan ng mga talaksan ng pakete `%.250s'

en: (Reading database ...
tl: (Binabasa ang database ...

en: %d files and directories currently installed.)
tl: %d na talaksan at directory ay kasalukuyang nakaluklok.)

en: unable to create updated files list file for package %s
tl: hindi malikha ang pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to write to updated files list file for package %s
tl: bigo sa pagsulat sa pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to flush updated files list file for package %s
tl: bigo sa pag-flush ng pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to sync updated files list file for package %s
tl: bigo sa pag-sync ng pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to close updated files list file for package %s
tl: bigo sa pagsara ng pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to install updated files list file for package %s
tl: bigo sa pagluklok ng pinakabagong listahan ng talaksan ng paketeng %s

en: failed to open statoverride file
tl: bigo sa pagbukas ng talaksang statoverride

en: failed to fstat statoverride file
tl: bigo sa pag-fstat ng talaksang statoverride

en: failed to fstat previous statoverride file
tl: bigo sa pag-fstat ng nakaraang talaksang statoverride

en: statoverride file `%.250s'
tl: talaksang statoverride `%.250s'

en: statoverride file contains empty line
tl: naglalaman ng blankong linya ang talaksang statoverride

en: failed to open diversions file
tl: bigo sa pagbukas ng talaksang dibersyon

en: failed to fstat previous diversions file
tl: bigo sa pag-fstat ng nakaraang talaksang dibersyon

en: failed to fstat diversions file
tl: bigo sa pag-fstat ng talaksang dibersyon

en: fgets gave an empty string from diversions [i]
tl: nagbigay ng blankong string ang fgets mula sa dibersyon [i]

en: diversions file has too-long line or EOF [i]
tl: ang talaksang dibersyon ay may labis na habang linya o EOF [i]

en: read error in diversions [ii]
tl: error sa pagbasa sa dibersyon [ii]

en: unexpected EOF in diversions [ii]
tl: di inaasahang EOF sa dibersyon [ii]

en: fgets gave an empty string from diversions [ii]
tl: nagbigay ng blankong string ang fgets mula sa dibersyon [ii]

en: diversions file has too-long line or EOF [ii]
tl: ang talaksang dibersyon ay may labis ang haba na linya o EOF [ii]

en: read error in diversions [iii]
tl: error sa pagbasa sa dibersyon [iii]

en: unexpected EOF in diversions [iii]
tl: di inaasahang EOF sa dibersyon [iii]

en: fgets gave an empty string from diversions [iii]
tl: nagbigay ng blankong string ang fgets mula sa dibersyon [iii]

en: conflicting diversions involving `%.250s' or `%.250s'
tl: magkatunggaling dibersyon sangkot ang `%.250s' o `%.250s'

en: read error in diversions [i]
tl: error sa pagbasa sa dibersyon [i]

en: not installed
tl: hindi nakaluklok

en: unpacked but not configured
tl: nakabuklat pero hindi nakaayos

en: broken due to postinst failure
tl: sira dahil sa kabigoang postinst

en: installed
tl: nakaluklok

en: broken due to failed removal
tl: sira dahil sa bigong pagtanggal

en: not installed but configs remain
tl: hindi nakaluklok ngunit naiwan ang pagkaayos

en: dpkg - error: PATH is not set.
tl: dpkg - error: hindi nakatakda ang PATH.

en: dpkg: `%s' not found on PATH.
tl: dpkg: `%s' hindi nahanap sa PATH.

en: %d expected program(s) not found on PATH.
    NB: root's PATH should usually contain /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin.
tl: %d na inaasahang programa ay hindi nahanap sa PATH.
    NB: ang PATH ni root ay madalas kasama ang /usr/local/sbin, /usr/sbin at /sbin.

en: failed to chroot to `%.250s'
tl: bigo sa pag-chroot sa `%.250s'

en: error un-catching signal %s: %s
tl: errro sa pag-un-catch ng hudyat %s: %s

en: unable to ignore signal %s before running script
tl: hindi maaring di pansinin ang hudyat %s bago patakbuhin ang skripto

en: unable to set execute permissions on `%.250s'
tl: hindi matakda ang pahintulot ng pag-execute sa `%.250s'

en: unable to stat installed %s script `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang nakaluklok na %s skripto `%.250s'

en: unable to execute %s
tl: hindi ma-execute ang %s

en: unable to stat new %s script `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang bagong %s skripto `%.250s'

en: unable to execute new %s
tl: hindi ma-execute ang bagong %s

en: old %s script
tl: lumang %s skripto

en: dpkg: warning - unable to stat %s `%.250s': %s
tl: dpkg: babala - hindi ma-stat ang %s `%.250s': %s

en: dpkg - trying script from the new package instead ...
tl: dpkg - sinusubukan na lamang ang skripto mula sa bagong pakete sa halip ...

en: new %s script
tl: bagong %s skripto

en: there is no script in the new version of the package - giving up
tl: walang skripto sa bagong bersyon ng pakete - sumusuko na

en: unable to stat %s `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang %s `%.250s'

en: dpkg: ... it looks like that went OK.
tl: dpkg: ... mukhang ayos naman ang nangyari.

en: failed to rmdir/unlink `%.255s'
tl: bigo sa pag-rmdir/unlink ng `%.255s'

en: failed to exec rm for cleanup
tl: bigo sa pag-exec ng rm para sa paglinis

en: ' package management program version
tl: ' programang tagapangasiwa ng mga pakete, bersyon

en: This is free software; see the GNU General Public Licence version 2 or
    later for copying conditions.  There is NO warranty.
    See
tl: Ito ay malayang software; basahin ang Pangmadlang Lisensiya ng GNU, bersyon 2
    (GNU General Public Licence version 2) o mas bago para sa kundisyones ng
    pag-kopya. WALANG WARANTI.
    Basahin

en:  --licence for copyright and license details.
tl:  --licence para sa karapatang-sipi at detalye ng lisensya.

en: conflicting actions --%s and --%s
tl: magkatunggaling gagawin --%s at --%s

en: Warning: obsolete option `--%s'
tl: Babala: laos na opsyon `--%s'

en: %s debugging option, --debug=<octal> or -D<octal>:
    
     number  ref. in source   description
          1   general           Generally helpful progress information
          2   scripts           Invocation and status of maintainer scripts
         10   eachfile          Output for each file processed
        100   eachfiledetail    Lots of output for each file processed
         20   conff             Output for each configuration file
        200   conffdetail       Lots of output for each configuration file
         40   depcon            Dependencies and conflicts
        400   depcondetail      Lots of dependencies/conflicts output
       1000   veryverbose       Lots of drivel about eg the dpkg/info directory
       2000   stupidlyverbose   Insane amounts of drivel
    
    Debugging options are be mixed using bitwise-or.
    Note that the meanings and values are subject to change.
tl: %s opsyon sa pag-debug, --debug=<octal> o -D<octal>:
    
     bilang  ref. sa bukal   paglalarawan
          1   general          Karaniwang nakakatulong na impormasyong progreso
          2   scripts          Pagtawag at kalagayan ng skriptong tagapangalaga
         10   eachfile         Output ng bawat talaksang prinoseso
        100   eachfiledetail   Maraming output ng bawat talaksang prinoseso
         20   conff            Output ng bawat talaksang pagkaayos
        200   conffdetail      Maraming output ng bawat talaksang pagkaayos
         40   depcon           Dependensiya at tunggalian
        400   depcondetail     Maraming output ng dependensiya at tunggalian
       1000   veryverbose      Napakaraming laway hal. ang dpkg/info directory
       2000   stupidlyverbose  Ubod ng daming laway
    
    Opsyon sa pag-debug ay pinagsasama gamit ang bitwise-or.
    Unawain na ang mga kahulugan at halaga ay maaaring magbago.

en: --debug requires an octal argument
tl: --debug ay nangangailangan ng argumentong octal

en: null package name in --ignore-depends comma-separated list `%.250s'
tl: ngalan ng pakete na null sa --ignore-depends listahang hiwalay-ng-koma `%.250s'

en: --ignore-depends requires a legal package name. `%.250s' is not; %s
tl: --ignore-depends ay nangangailangan ng legal na ngalan ng pakete. `%.250s' ay hindi: %s

en: invalid integer for --%s: `%.250s'
tl: di tanggap na integer para sa --%s: `%.250s'

en: %s forcing options - control behaviour when problems found:
      warn but continue:  --force-<thing>,<thing>,...
      stop with error:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Forcing things:
      all                    Set all force options
      auto-select [*]        (De)select packages to install (remove) them
      downgrade [*]          Replace a package with a lower version
      configure-any          Configure any package which may help this one
      hold                   Process incidental packages even when on hold
      bad-path               PATH is missing important programs, problems likely
      not-root               Try to (de)install things even when not root
      overwrite              Overwrite a file from one package with another
      overwrite-diverted     Overwrite a diverted file with an undiverted version
      bad-verify             Install a package even if it fails authenticity check
      depends-version [!]    Turn dependency version problems into warnings
      depends [!]            Turn all dependency problems into warnings
      confnew [!]            Always use the new config files, don't prompt
      confold [!]            Always use the old config files, don't prompt
      confdef [!]            Use the default option for new config files if one
                             is available, don't prompt. If no default can be found,
                             you will be prompted unless one of the confold or
                             confnew options is also given
      confmiss [!]           Always install missing config files
      conflicts [!]          Allow installation of conflicting packages
      architecture [!]       Process even packages with wrong architecture
      overwrite-dir [!]      Overwrite one package's directory with another's file
      remove-reinstreq [!]   Remove packages which require installation
      remove-essential [!]   Remove an essential package
    
    WARNING - use of options marked [!] can seriously damage your installation.
    Forcing options marked [*] are enabled by default.
tl: %s opsyon sa pagpilit - ikontrol ang gagawin kapag may problemang nangyari:
      magbabala pero ituloy: --force-<bagay>,<bagay>,...
      huminto na may error:  --refuse-<bagay>,<bagay>,... | --no-force-<bagay>,...
     Pagpilit sa mga bagay:
      all                    Itakda ang lahat ng opsyong pagpilit
      auto-select [*]        (Di) Pagpili ng mga paketeng iluluklok (tatanggalin)
      downgrade [*]          Palitan ang pakete ng mas naunang bersyon
      configure-any          Isaayos ang alinmang paketeng makakatulong dito
      hold                   Iproseso ang pakete kahit naka-hold
      bad-path               Wala sa PATH ang importanteng mga programa, malamang
                             na magkaroon ng mga problema
      not-root               Subukang iluklok(tanggalin) ang mga bagay kahit hindi
                             root
      overwrite              Patungan ang talaksan mula sa isang pakete ng iba
      overwrite-diverted     Patungan ang dibertadong talaksan ng di dibertadong 
                             bersyon
      bad-verify             Iluklok ang pakete kahit nabigo ang pagpatibay nito
      depends-version [!]    Gawing babala ang mga problema sa dependensiya sa 
                             bersyon
      depends [!]            Gawing babala ang mga problema sa dependensiya
      confnew [!]            Gamitin lagi ang bagong talaksang pagkaayos, huwag
                             nang magtanong
      confold [!]            Gamitin lagi ang lumang talaksang pagkaayos, huwag
                             nang magtanong
      confdef [!]            Gamitin ang default na opsyon para sa bagong talaksang
                             pagkaayos kung mayroon, huwag nang magtanong. Kung
                             walang default na magagamit, kayo ay tatanungin
                             maliban kung ang confold o confnew na opsyon ay
                             ginamit din
      confmis [!]            Laging iluklok ang mga kulang na talaksang pagkaayos
      conflicts [!]          Payagan ang pagluklok ng magkatunggaling mga pakete
      architecture [!]       Iproseso ang pakete kahit maling arkitektura
      overwrite-dir [!]      Patungan ang directory ng isang pakete ng talaksan
                             ng iba
      remove-reinstreq [!]   Tanggalin ang mga paketeng kailangang iluklok
      remove-essential [!]   Tanggalin ang esensyal na pakete
    
    BABALA - ang pag-gamit ng mga opsyon na markadong [!] ay maaaring makapinsala
    o makasira ng inyong pagkaluklok. Mga opsyon sa pagpilit na markadong [*] ay
    naka-enable na default.

en: unknown force/refuse option `%.*s'
tl: di kilalang opsyon na force/refuse `%.*s'

en: couldn't malloc in execbackend
tl: hindi maka-malloc sa execbackend

en: couldn't strdup in execbackend
tl: hindi maka-strdup sa execbackend

en: failed to exec %s
tl: bigo sa pag-exec ng %s

en: --command-fd takes 1 argument, not 0
tl: --command-fd ay tumatanggap ng 1 argumento, hindi 0

en: --command-fd only takes 1 argument
tl: --command-fd ay tumatanggap lamang ng 1 argumento

en: invalid number for --command-fd
tl: di tanggap na numero para sa --command-fd

en: couldn't open `%i' for stream
tl: hindi mabuksan ang `%i' para sa stream

en: unexpected eof before end of line %d
tl: di inaasahang eof bago matapos ang linya %d

en: need an action option
tl: kailangan ng opsyon ng gagawin

en: --%s --pending does not take any non-option arguments
tl: --%s --pending ay hindi tumatanggap ng argumentong hindi opsyon

en: --%s needs at least one package name argument
tl: --%s ay nangangailangan ng di kukulang sa isa na argumentong ngalan ng pakete

en: you must specify packages by their own names, not by quoting the names of the files they come in
tl: kailangan niyong itakda ang mga pakete sa kanilang mga pangalan, hindi ang pangalan ng talaksan na kinaroroonan nila

en: Package %s listed more than once, only processing once.
tl: Nakalista ang paketeng %s ng higit sa isang beses, pinoproseso ng isang
    beses lamang.

en: More than one copy of package %s has been unpacked
     in this run !  Only configuring it once.
tl: Higit sa isang kopya ng paketeng %s ay nabuklat sa pagtakbong ito !
    Isasaayos ito ng isang beses lamang.

en:   Package
tl:   Pakete

en:  which provides
tl:  na nagbibigay

en:  is to be removed.
tl:  ay tatanggalin.

en:   Version of
tl:   Bersyon ng

en:  on system is
tl:  sa sistema ay

en: dpkg: also configuring `%s' (required by `%s')
tl: dpkg: isinasaayos din ang `%s' (kailangan ng `%s')

en:  is not configured yet.
tl:  ay hindi pa nakaayos.

en:  is not installed.
tl:  ay hindi nakaluklok.

en: ; however:
tl: ; gayunpaman:

en: cannot access archive
tl: hindi ma-akses ang arkibo

en: error ensuring `%.250s' doesn't exist
tl: error sa paniguradong `%.250s' ay wala

en: failed to exec dpkg-split to see if it's part of a multiparter
tl: bigo sa pag-exec ng dpkg-split upang makita kung ito'y bahagi na multiparter

en: wait for dpkg-split failed
tl: bigo ang paghintay sa dpkg-split

en: reassembled package file
tl: binuo muli ang talaksang pakete

en: Authenticating %s ...
tl: Tinitiyak ang %s ...

en: failed to execl debsig-verify
tl: bigo na i-execl ang debsig-verify

en: Verification on package %s failed!
tl: Bigo ang pagtiyak sa paketeng %s!

en: Verification on package %s failed,
    but installing anyway as you request.
tl: Bigo ang pagtiyak sa paketeng %s,
    ngunit iluluklok pa rin tulad ng inyong hiling.

en: passed
tl: pasado

en: unable to get unique filename for control info
tl: hindi makakuha ng kakaibang ngalang talaksan para sa control info

en: failed to exec dpkg-deb to extract control information
tl: bigo sa pag-exec ng dpkg-deb upang ma-extract ang impormasyong control

en: Recorded info about %s from %s.
tl: Tinala ang info tungkol sa %s mula sa %s.

en: package architecture (%s) does not match system (%s)
tl: arkitektura ng pakete (%s) ay hindi lapat sa sistema (%s)

en: dpkg: regarding %s containing %s, pre-dependency problem:
    %s
tl: dpkg: tungkol sa %s na naglalaman ng %s, problemang pre-dependensiya:
    %s

en: pre-dependency problem - not installing %.250s
tl: problemang pre-dependensiya - hindi iluluklok ang %.250s

en: dpkg: warning - ignoring pre-dependency problem !
tl: dpkg: babala - di pinansin ang problemang pre-dependensiya !

en: Preparing to replace %s %s (using %s) ...
tl: Naghahandang palitan ang %s %s (gamit ang %s) ...

en: Unpacking %s (from %s) ...
tl: Binubuklat ang %s (mula sa %s) ...

en: name of conffile (starting `%.250s') is too long (>%d characters)
tl: pangalan ng conffile (nagumpisa `%.250s') ay labis ang haba (>%d karakter)

en: read error in %.250s
tl: error sa pagbasa sa %.250s

en: error closing %.250s
tl: error sa pagsara %.250s

en: error trying to open %.250s
tl: error habang sinubukang buksan ang %.250s

en: De-configuring %s, so that we can remove %s ...
tl: Tinatanggalan ng pagkaayos ang %s, upang maaaring tanggalin ang %s ...

en: Unpacking replacement %.250s ...
tl: Binubuklat ang papalit sa %.250s ...

en: unable to exec dpkg-deb to get filesystem archive
tl: hindi ma-exec ang dpkg-deb upang kunin ang arkibo ng filesystem

en: error reading dpkg-deb tar output
tl: error sa pagbasa ng dpkg-deb tar output

en: corrupted filesystem tarfile - corrupted package archive
tl: sirang filesystem tarfile - sira ang arkibong pakete

en: dpkg-deb: zap possible trailing zeros
tl: dpkg-deb: i-zap ang posibleng susunod na mga sero

en: dpkg: warning - unable to delete old file `%.250s': %s
tl: dpkg: babala - hindi matanggal ang lumang talaksan `%.250s': %s

en: cannot read info directory
tl: hindi mabasa ang info directory

en: old version of package has overly-long info file name starting `%.250s'
tl: lumang bersyon ng pakete ay may sobrang-haba na ngalan ng talaksang info 
    nagsisimula `%.250s'

en: unable to remove obsolete info file `%.250s'
tl: hindi matanggal ang laos na talaksang info `%.250s'

en: unable to install (supposed) new info file `%.250s'
tl: hindi maluklok (daw) bagong talaksang info `%.250s'

en: unable to open temp control directory
tl: hindi mabuksan ang temp control directory

en: package contains overly-long control info file name (starting `%.50s')
tl: naglalaman ang pakete ng sobrang-haba na ngalan ng talaksang control info
    (nagsisimula `%.50s')

en: package control info contained directory `%.250s'
tl: control info ng pakete ay naglaman ng directory `%.250s'

en: package control info rmdir of `%.250s' didn't say not a dir
tl: control info ng pakete rmdir ng `%.250s' hindi nagsabing hindi ito dir

en: dpkg: warning - package %s contained list as info file
tl: dpkg: babala - ang paketeng %s ay naglaman ng listahan bilang talaksang info

en: unable to install new info file `%.250s' as `%.250s'
tl: hindi mailuklok ang bagong talaksang info `%.250s' bilang `%.250s'

en: (Noting disappearance of %s, which has been completely replaced.)
tl: (Pinupuna ang pagkawala ng %s, na siyang napalitan ng buo.)

en: unable to delete disappearing control info file `%.250s'
tl: hindi matanggal ang nawawalang talaksang control info `%.250s'

en: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Status=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(none)/Hold/Reinst-required/X=both-problems (Status,Err: uppercase=bad)
tl: Hiling=U-Di alam/Iluklok/R-Tanggalin/Purgahin/Hold
    | Kalagayan=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(wala)/Hold/Reinst-required/X=parehong-problema 
    |       (Status, Err: masama kapag malaking letra)

en: Name
tl: Pangalan

en: Version
tl: Bersyon

en: Description
tl: Paglalarawan

en: No packages found matching %s.
tl: Walang paketeng tugma sa %s.

en: diversion by %s
tl: dibersyon ng %s

en: local diversion
tl: lokal na dibersyon

en: to
tl: tungo

en: from
tl: mula

en: --search needs at least one file name pattern argument
tl: --search ay nangangailangan ng di kukulang sa isang argumentong pattern ng
     pangalan ng talaksan

en: dpkg: %s not found.
tl: dpkg: di nahanap ang %s.

en: Package `%s' is not installed and no info is available.
tl: Di nakaluklok ang paketeng `%s' at walang info tungkol dito.

en: Package `%s' is not available.
tl: Di magagamit ang paketeng `%s'.

en: Package `%s' is not installed.
tl: Di nakaluklok ang paketeng `%s'.

en: Package `%s' does not contain any files (!)
tl: Walang laman ang paketeng `%s' (!)

en: locally diverted
tl: dibertado na lokal

en: package diverts others
tl: ang pakete ay nanghahalili sa iba

en: diverted by %s
tl: dibertado ng %s

en:  to: %s
tl:  patungo: %s

en: Use dpkg --info (= dpkg-deb --info) to examine archive files,
    and dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) to list their contents.
tl: Gamitin dpkg --info (= dpkg-deb --info) upang tignan ang talksang arkibo,
    at dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) upang ilista ang nilalaman nila.

en: ' package management program query tool
tl:  kasangkapan sa pagtanong ng programang tagapangasiwa ng mga pakete

en: Usage:
tl: Pag-gamit:

en: Use --help for help about querying packages;
    Use --licence for copyright licence and lack of warranty (GNU GPL).
tl: Gamitin --help para sa tulong tungkol sa pagtanong ukol sa mga pakete;
    Gamitin --license para sa karapatang sipi, lisensiya at kakulangan ng waranti
     (GNU GPL).

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s which isn't installed.
tl: dpkg - babala: hindi pinapansin ang hiling na tanggalin ang %.250s na hindi
     naman nakaluklok.

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s, only the config
     files of which are on the system.  Use --purge to remove them too.
tl: dpkg - babala: hindi pinapansin ang hiling na tanggalin ang %.250s, na ang
     talaksang pagkaayos nito lamang ang nasa sistema.  Gamitin ang --purge upang
     matanggal din ang mga ito.

en: This is an essential package - it should not be removed.
tl: Ito ay esensiyal na pakete - hindi dapat tanggalin.

en: dpkg: dependency problems prevent removal of %s:
    %s
tl: dpkg: problema sa dependensiya ang hadlang sa pagtanggal ng %s:
    %s

en: dependency problems - not removing
tl: problema sa dependensiya - hindi tatanggalin

en: dpkg: %s: dependency problems, but removing anyway as you request:
    %s
tl: dpkg: %s: problema sa dependensiya, pero tatanggalin din dahil inyong hiniling:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting a removal.
tl: Pakete ay nasa masama at di maasahang kalagayan - kailangan niyong iluklok ito
     muli bago niyo subukang tanggalin.

en: Would remove or purge %s ...
tl: Tatanggalin o pupurgahin ang %s ...

en: Removing %s ...
tl: Tinatanggal ang %s ...

en: dpkg - warning: while removing %.250s, unable to remove directory `%.250s': %s - directory may be a mount point ?
tl: dpkg - babala: habang tinatanggal ang %.250s, hindi matanggal ang directory
     `%.250s': %s - directory ay maaaring punto ng paglapat ?

en: cannot remove `%.250s'
tl: hindi matanggal ang `%.250s'

en: cannot remove file `%.250s'
tl: hindi matanggal ang talaksang `%.250s'

en: unable to delete control info file `%.250s'
tl: hindi matanggal ang talaksang control info `%.250s'

en: dpkg - warning: while removing %.250s, directory `%.250s' not empty so not removed.
tl: dpkg - babala: habang tinatanggal ang %.250s, may laman ang directory `%.250s'
     kaya't hindi ito tinanggal.

en: Purging configuration files for %s ...
tl: Pinupurga ang talaksang pagkaayos ng %s ...

en: cannot remove old config file `%.250s' (= `%.250s')
tl: hindi matanggal ang lumang talaksang pagkaayos `%.250s' (= `%.250s')

en: cannot read config file dir `%.250s' (from `%.250s')
tl: hindi mabasa ang dir ng talaksang pagkaayos `%.250s' (mula `%.250s')

en: cannot remove old backup config file `%.250s' (of `%.250s')
tl: hindi matanggal ang lumang backup ng talaksang pagkaayos `%.250s' (ng `%.250s')

en: unable to check existence of `%.250s'
tl: hindi matiyak ang pagkakaroon ng `%.250s'

en: cannot remove old files list
tl: hindi matanggal ang lumang listahan ng talaksan

en: can't remove old postrm script
tl: hindi matanggal ang lumang skriptong postrm

en: --set-selections does not take any argument
tl: --set-selections ay hindi tumatanggap ng argumento

en: unexpected eof in package name at line %d
tl: di inaasahang eof sa pangalan ng pakete sa linya %d

en: unexpected end of line in package name at line %d
tl: di inaasahang dulo ng linya sa pangalan ng pakete sa linya %d

en: unexpected eof after package name at line %d
tl: di inaasahang eof matapos ng pangalan ng pakete sa linya %d

en: unexpected end of line after package name at line %d
tl: di inaasahang dulo ng linya matapos ng pangalan ng pakete sa linya %d

en: unexpected data after package and selection at line %d
tl: di inaasahang datos matapos ng pakete at pinili sa linya %d

en: illegal package name at line %d: %.250s
tl: bawal na pangalan ng pakete sa linya %d: %.250s

en: unknown wanted status at line %d: %.250s
tl: di kilalang kalagayan sa linya %d: %.250s

en: read error on standard input
tl: error sa pagbasa ng standard input

en: --%s takes no arguments
tl: --%s ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en: --%s needs exactly one Packages file argument
tl: --%s ay nangangailangan ng isang argumentong talaksang Packages

en: unable to access dpkg status area for bulk available update
tl: di ma-akses ang dpkg status area para sa maramihang pag-apdeyt ng magagamit

en: bulk available update requires write access to dpkg status area
tl: kailangan ng akses sa pagsulat sa dpkg status area ng maramihang pag-apdeyt ng
    magagamit

en: Replacing available packages info, using %s.
tl: Pinapalitan ang info tungkol sa magagamit na mga pakete, gamit ang %s.

en: Updating available packages info, using %s.
tl: Ina-apdeyt ang info tungkol sa magagamit na mga pakete, gamit ang %s.

en: Information about %d package(s) was updated.
tl: Impormasyon tungkol sa %d na (mga) pakete ay inapdeyt.

en: --forget-old-unavail takes no arguments
tl: --forget-old-unavail ay hindi tumatanggap ng argumento

en: Search for ?
tl: Maghanap ng ?

en: Help:
tl: Tulong:

en: Press ? for help menu, . for next topic, <space> to exit help.
tl: Pindutin ang ? para sa menu ng tulong, . para sa susunod na paksa,
    <puwang> upang lumabas sa tulong.

en: Help information is available under the following topics:
tl: Ang magagamit niyong impormasyong makakatulong ay sa mga sumusunod na paksa:

en: Press a key from the list above, <space> or `q' to exit help,
      or `.' (full stop) to read each help page in turn.
tl: Pindutin ang tiklado mula sa listahan sa itaas, <puwang> o `q' upang lumabas
    sa tulong o `.' (tuldok) upang basahin ang bawat pahina ng tulong.

en: error reading keyboard in help
tl: error sa pagbasa ng tiklado habang nasa modong pagtulong

en: ioctl(TIOCGWINSZ) failed
tl: bigo ang ioctl(TIOCGWINSZ)

en: doupdate in SIGWINCH handler failed
tl: bigo ang doupdate sa handler ng SIGWINCH

en: failed to restore old SIGWINCH sigact
tl: bigong ibalik ang lumang SIGWINCH sigact

en: failed to restore old signal mask
tl: bigong ibalik ang lumang maskarang hudyat

en: failed to get old signal mask
tl: bigong makuha ang lumang maskarang hudyat

en: failed to get old SIGWINCH sigact
tl: bigong makuha ang lumang SIGWINCH sigact

en: failed to block SIGWINCH
tl: bigong iharang ang SIGWINCH

en: failed to set new SIGWINCH sigact
tl: bigong itakda ang bagong SIGWINCH sigact

en: failed to allocate colour pair
tl: bigo ang paglaan ng pares ng kulay

en: failed to create title window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng pamagat

en: failed to create whatinfo window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng whatinfo

en: failed to create baselist pad
tl: bigo ang paglikha ng baselist pad

en: failed to create heading pad
tl: bigo ang paglikha ng heading pad

en: failed to create thisstate pad
tl: bigo ang paglikha ng thisstate pad

en: failed to create info pad
tl: bigo ang paglikha ng info pad

en: failed to create query window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng tanong

en: baselist::startdisplay() done ...
    
     xmax=%d, ymax=%d;
    
     title_height=%d, colheads_height=%d, list_height=%d;
     thisstate_height=%d, info_height=%d, whatinfo_height=%d;
    
     colheads_row=%d, thisstate_row=%d, info_row=%d;
     whatinfo_row=%d, list_row=%d;
tl: tapos ang baselist::startdisplay()  ...
    
     xmax=%d, ymax=%d;
    
     title_height=%d, colheads_height=%d, list_height=%d;
     thisstate_height=%d, info_height=%d, whatinfo_height=%d;
    
     colheads_row=%d, thisstate_row=%d, info_row=%d;
     whatinfo_row=%d, list_row=%d;

en: keybindings
tl: mga keybinding

en:   -- %d%%, press
tl:   -- %d%%, pindutin

en: %s for more
tl: %s upang sumulong

en: %s to go back
tl: %s upang bumalik

en: [not bound]
tl: [hindi nakatakda]

en: [unk: %d]
tl: [di kilala: %d]

en: Scroll onwards through help/information
tl: Umabante sa tulong/impormasyon

en: Scroll backwards through help/information
tl: Umatras sa tulong/impormasyon

en: Move up
tl: Umakyat

en: Move down
tl: Bumaba

en: Go to top of list
tl: Pumunta sa puno ng listahan

en: Go to end of list
tl: Pumunta sa dulo ng listahan

en: Request help (cycle through help screens)
tl: Humingi ng tulong (iikot sa mga tabing ng payo)

en: Cycle through information displays
tl: Umikot sa mga tabing ng impormasyon

en: Redraw display
tl: Iguhit muli ang tabing

en: Scroll onwards through list by 1 line
tl: Umabante sa listahan ng isang linya

en: Scroll backwards through list by 1 line
tl: Umatras sa listahan ng isang linya

en: Scroll onwards through help/information by 1 line
tl: Umabante sa tulong/impormasyon ng isang linya

en: Scroll backwards through help/information by 1 line
tl: Umatras sa tulong/impormasyon ng isang linya

en: Scroll onwards through list
tl: Umabante sa listahan

en: Scroll backwards through list
tl: Umatras sa listahan

en: Mark package(s) for installation
tl: Markahan ang (mga) pakete na iluluklok

en: Mark package(s) for deinstallation
tl: Markahan ang (mga) pakete na tatanggalin

en: Mark package(s) for deinstall and purge
tl: Markahan ang (mga) pakete na tatanggalin at pupurgahin

en: Make highlight more specific
tl: Gawing mas-tiyak ang highlight

en: Make highlight less specific
tl: Gawing mas-malawak ang highlight

en: Search for a package whose name contains a string
tl: Hanapin ang paketeng may pangalang naglalaman ng isang string

en: Repeat last search.
tl: Ulitin ang huling paghahanap.

en: Swap sort order priority/section
tl: Ipagpalit ang pagkasunod-sunod antas/seksyon

en: Quit, confirming, and checking dependencies
tl: Lumabas, tiyakin at suriin ang mga dependensiya

en: Quit, confirming without check
tl: Lumabas, tiyakin ngunit walang pagsusuri

en: Quit, rejecting conflict/dependency suggestions
tl: Lumabas, huwag tanggapin ang mga mungkahi tungkol sa tunggalian/dependensiya

en: Abort - quit without making changes
tl: Huminto - lumabas na walang binabago

en: Revert to old state for all packages
tl: Bumalik sa nakaraang kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Revert to suggested state for all packages
tl: Bumalik sa mungkahing kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Revert to directly requested state for all packages
tl: Bumalik sa hiniling na kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Select currently-highlighted access method
tl: Piliin ang naka-highlight na paraan ng pag-akses

en: Quit without changing selected access method
tl: Lumabas na hindi binabago ang piniling paraan ng pag-akses

en: Keystrokes
tl: Tiklado

en: Motion keys: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      Down-arrow, j         Up-arrow, k             move highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   scroll list by 1 page
      ^n                    ^p                      scroll list by 1 line
      t, Home               e, End                  jump to top/end of list
      u                     d                       scroll info by 1 page
      ^u                    ^d                      scroll info by 1 line
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          pan display by 1/3 screen
      ^b                    ^f                      pan display by 1 character
    
    Mark packages for later processing:
     +, Insert  install or upgrade      =, H  hold in present state
     -, Delete  remove                  :, G  unhold: upgrade or leave uninstalled
     _          remove & purge config
                                                 Miscellaneous:
    Quit, exit, overwrite (note capitals!):       ?, F1 request help (also Help)
     Return  Confirm, quit (check dependencies)   i, I  toggle/cycle info displays
       Q     Confirm, quit (override dep.s)       o, O  cycle through sort options
     X, Esc  eXit, abandoning any changes made    v, V  change status display opts
       R     Revert to state before this list      ^l   redraw display
       U     set all to sUggested state             /   search (Return to cancel)
       D     set all to Directly requested state  n, \  repeat last search
tl: Pag-galaw: Sunod/Nakaraan, Puno/Dulo, Taas/Baba, Paatras/Paabante:
      Down-arrow, j         Up-arrow, k             move highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   scroll list by 1 page
      ^n                    ^p                      scroll list by 1 line
      t, Home               e, End                  jump to top/end of list
      u                     d                       scroll info by 1 page
      ^u                    ^d                      scroll info by 1 line
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          pan display by 1/3 screen
      ^b                    ^f                      pan display by 1 character
    
    Markahan ang mga pakete para sa pagproseso mamaya:
     +, Insert  install or upgrade      =, H  hold in present state
     -, Delete  remove                  :, G  unhold: upgrade or leave uninstalled
     _          remove & purge config
                                                 Miscellaneous:
    Quit, exit, overwrite (note capitals!):       ?, F1 humingi ng tulong (also Help)
     Return  Confirm, quit (check dependencies)   i, I  toggle/cycle info displays
       Q     Confirm, quit (override dep.s)       o, O  cycle through sort options
     X, Esc  eXit, abandoning any changes made    v, V  change status display opts
       R     Revert to state before this list      ^l   redraw display
       U     set all to sUggested state             /   search (Return to cancel)
       D     set all to Directly requested state  n, \  ulitin ang huling paghanap

en: Introduction to package selections
tl: Pagpapakilala sa pagpili ng mga pakete

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  You can navigate around the list using the cursor keys,
    mark packages for installation (using `+') or deinstallation (using `-').
    Packages can be marked either singly or in groups; initially you will see that
    the line `All packages' is selected.  `+', `-' and so on will affect all the
    packages described by the highlighted line.
    
    Some of your choices will cause conflicts or dependency problems; you will be
    given a sub-list of the relevant packages, so that you can solve the problems.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press `?' at
    any time for help.
    
    When you have finished selecting packages, press <enter> to confirm changes,
    or `X' to quit without saving changes. A final check on conflicts and
    dependencies will be done - here too you may see a sublist.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
tl: Maligayang pagdating sa pangunahing listahan ng mga pakete sa dselect.
    
    Ipapakita sa inyo ang listahan ng mga pakete na naka-luklok o magagamit na
    iluluklok. Maaari kayong gumalaw sa listahan sa pamamagitan ng mga cursor key,
    markahan ang mga paketeng iiluluklok (gamitin ang `+') o tatanggalin (gamitin
    ang `-'). Ang mga pakete ay maaaring markahan ng isahan o sa grupo; sa umpisa
    makikita ninyo na ang linyang `Lahat ng pakete' ay nakapili. `+', `-' at iba pa
    ay makakaapekto sa lahat ng mga pakete na tinutukoy ng naka-highlight na linya.
    
    Ilan sa inyong mga pipiliin ay magkakaroon ng mga conflict o problema sa
    dependensiya; kayo ay bibigyan ng sub-list ng mga paketeng may kinalaman dito,
    upang inyong malutas ang mga problema.
    
    Dapat ninyong basahin ang talaan ng tiklado at mga paliwanag na nakadisplay.
    Maraming tulong na magagamit, mangyaring gamitin niyo ang mga ito - pindutin
    ang `?' kahit kailan para makamit ang tulong.
    
    Kapag natapos na kayong makapagpili ng mga pakete, pindutin ang <enter> upang
    tiyakin ang mga pagbabago, o `X' upang lumabas na di itatago ang mga pagbabago.
    May kahulihang pagsusuri ng mga conflict at dependensiya na gagawin - dito rin
    ay maaaring may ipakitang sublist.
    
    Pindutin ang <puwang> upang lumabas sa tulong at bumalik sa listahan ngayon.

en: Introduction to read-only package list browser
tl: Pagpapakilala sa browser ng listahan ng mga pakete na pagbasa-lamang

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  Since you do not have the privilege necessary to update
    package states, you are in a read-only mode.  You can navigate around the
    list using the cursor keys (please see the `Keystrokes' help screen), observe
    the status of the packages and read information about them.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press `?' at
    any time for help.
    
    When you have finished browsing, press `Q' or <enter> to quit.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
tl: Maligayang pagdating sa pangunahing listahan ng mga pakete ng dselect.
    
    Ipapakita sa inyo ang listahan ng mga pakete na naka-luklok o magagamit para
    iluluklok. Dahil wala kayong pahintulot na kailangan upang baguhin ang kalagayan
    ng mga pakete, kayo ay nasa modang pagbasa-lamang. Maaari kayong gumalaw sa
    loob ng listahan sa pamamagitan ng mga cursor keys (mangyari na basahin ang
    tulong na pinamagatang `Tiklado'), tignan ang kalagayan ng mga pakete at basahin
    ang impormasyon tungkol sa kanila.
    
    Dapat ninyong basahin ang listahan ng maaaring pindutin at ang paliwanag na
    ipinapakita. Maraming tulong na magagamit, kaya't gamitin ito - pindutin ang
    `?' kahit kailan upang makamit ang tulong.
    
    Kapag tapos na kayong magbasa-basa, pindutin ang `Q' o <enter> upang lumabas.
    
    Pindutin ang <puwang> upang lumabas sa tulong at bumalik sa listahan ngayon.

en: Introduction to conflict/dependency resolution sub-list
tl: Pagpapakilala sa sub-list ng pag-ayos ng conflict/dependensiya

en: Dependency/conflict resolution - introduction.
    
    One or more of your choices have raised a conflict or dependency problem -
    some packages should only be installed in conjunction with certain others, and
    some combinations of packages may not be installed together.
    
    You will see a sub-list containing the packages involved.  The bottom half of
    the display shows relevant conflicts and dependencies; use `i' to cycle between
    that, the package descriptions and the internal control information.
    
    A set of `suggested' packages has been calculated, and the initial markings in
    this sub-list have been set to match those, so you can just hit Return to
    accept the suggestions if you wish.  You may abort the change(s) which caused
    the problem(s), and go back to the main list, by pressing capital `X'.
    
    You can also move around the list and change the markings so that they are more
    like what you want, and you can `reject' my suggestions by using the capital
    `D' or `R' keys (see the keybindings help screen).  You can use capital `Q' to
    force me to accept the situation currently displayed, in case you want to
    override a recommendation or think that the program is mistaken.
    
    Press <space> to leave help and enter the sub-list; remember: press `?' for help.
tl: Pag-ayos ng conflict/dependensiya - pagpapakilala.
    
    May isa o ilan sa inyong mga pinili na nag-angat ng problemang conflict o
    dependensiya - may ilang mga pakete na kailangang iluluklok na may kasamang
    iba, at may iba namang kumbinasyon ng mga pakete na hindi maaaring iluluklok
    ng sabay.
    
    Makikita ninyo ang sub-list na naglalaman ng mga paketeng tinutukoy.  Ang
    ibabang kalahati ng tabing ay nagpapakita ng mga conflict at dependensiya;
    gamitin ang `i' upang umikot dito, sa paglalarawan ng mga pakete at sa
    impormasyong control na panloob.
    
    May koleksyon ng mga pakete na `minumungkahi' na tinantsya, at mga panimulang
    mga marka sa sub-list na ito na nakatakda upang matapatan ito, upang maari
    niyo lamang pindutin ang Return upang tanggapin ang mga mungkahi kung inyong
    naisin. Maaari ding hintuin ang (mga) pagbabago na nagsanhi ng (mga) problema,
    at bumalik sa pangunahing listahan sa pagpindot ng capital `X'.
    
    Maaari din kayong gumalaw sa listahan at palitan ang mga marka upang tumugma
    sa inyong kagustuhan, at maaari ninyong hindian ang aking mga mungkahi sa
    pagpindot ng capital `D' o `R' (tignan ang tulong sa tiklado).  Maaari niyong
    gamitin ang capital `Q' upang pilitin akong tanggapin ang kasalukuyang ayos,
    kung sakaling nais niyong i-override ang rekomendasyon o kung sa tingin niyo ay
    mali ang programa.
    
    Pindutin ang <puwang> upang lumabas sa tulong at pumasok sa sub-list;
    alalahanin: pindutin ang `?' para sa tulong.

en: Display, part 1: package listing and status chars
tl: Display, ika-1 bahagi: listahan ng mga pakete at kalagayang titik

en: The top half of the screen shows a list of packages.  For each package you see
    four columns for its current status on the system and mark.  In terse mode (use
    `v' to toggle verbose display) these are single characters, from left to right:
    
     Error flag: Space - no error (but package may be in broken state - see below)
                  `R'  - serious error during installation, needs reinstallation;
     Installed state:   Space - not installed;
                         `*'  - installed;
                         `-'  - not installed but config files remain;
           packages in { `U'  - unpacked but not yet configured;
          these states { `C'  - half-configured (an error happened);
            are broken { `I'  - half-installed (an error happened).
     Old mark: what was requested for this package before presenting this list;
     Mark: what is requested for this package:
      `*': marked for installation or upgrade;
      `-': marked for removal, but any configuration files will remain;
      `=': on hold: package will not be processed at all;
      `_': marked for purge completely - even remove configuration;
      `n': package is new and has yet to be marked for install/remove/&c.
    
    Also displayed are each package's Priority, Section, name, installed and
    available version numbers (shift-V to display/hide) and summary description.
tl: Pinapakita sa itaas na kalahati ng tabing ang listahan ng mga pakete. Sa bawat
    pakete ay makikita ang apat na sunuran para sa kanyang kalagayan sa sistema at
    marka. Sa modong terse (gamitin ang `v' upang itoggle ang modong verbose) ito
    ay nag-iisang titik, mula kaliwa patungong kanan:
    
     Error flag:
         Puwang - walang error (maaaring ang pakete ay nasa kalagayang sira - basahin
                  sa ibaba)
           `R'  - mabigat na error sa pag-luklok, kinakailangang iluluklok muli;
    
     Kalagayang pagka-luklok:
            Puwang - hindi naka-luklok;
              `*'  - naka-luklok;
              `-'  - hindi naka-luklok pero may talaksang pagkaayos na naiwan;
    mga     { `U'  - nakabuklat pero hindi pa nakaayos;
    pakete  { `C'  - nakaayos na bitin (may error na naganap);
    dito    { `I'  - naka-luklok na bitin (may error na naganap).
    ay sira 
    
     Lumang marka: ang hiniling para sa pakete bago pinakita ang listahan ito;
     Marka: ang hiniling para sa pakete na ito:
       `*': naka-marka para sa pag-luklok o apgreyd;
       `-': naka-marka para tanggalin, pero iiwanan ang mga talaksang pagkaayos;
       `=': naka-hold: hindi ipoproseso ang pakete;
       `_': naka-marka na tanggalin ng buo - tanggalin pati ang pagkaayos;
       `n': ang pakete ay bago at hindi pa namarkahan para sa luklok/pagtanggal/&c.
    
    Pinapakita rin ang Antas, Section, pangalan, bilang ng bersyon ng naka-luklok
    at maaaring gamitin na bersyon (shift-V upang ipakita/itago) at paglalarawang
    maikli ng bawat pakete.

en: Display, part 2: list highlight; information display
tl: Display, ika-2 bahagi: listahang highlight; pagpakita ng impormasyon

en: * Highlight: One line in the package list will be highlighted.  It indicates
      which package(s) will be affected by presses of `+', `-' and `_'.
    
    * The dividing line in the middle of the screen shows a brief explanation of
      the status of the currently-highlighted package, or a description of which
      group is highlighted if a group line is.  If you don't understand the
      meaning of some of the status characters displayed, go to the relevant
      package and look at this divider line, or use the `v' key for a verbose
      display (press `v' again to go back to the terse display).
    
    * The bottom of the screen shows more information about the
      currently-highlighted package (if there is only one).
    
      It can show an extended description of the package, the internal package
      control details (either for the installed or available version of the
      package), or information about conflicts and dependencies involving the
      current package (in conflict/dependency resolution sublists).
    
      Use the `i' key to cycle through the displays, and `I' to hide the
      information display or expand it to use almost all of the screen.
tl: * Highlight: Isang linya sa listahan ng pakete ay may highlight. Pinapahiwatig
      kung aling (mga) pakete ang apektado ng pagpindot ng `+', `-' at `_'.
    
    * Ang linyang naghahati sa gitna ng tabing ay nagpapakita ng maikling paliwanag
      tungkol sa kalagayan ng paketeng naka-highlight, o paglarawan ng grupong naka-
      highlight, kung grupo ito. Kung hindi niyo naintindihan ang ibig sabihin ng
      ilan sa mga character na nagpapakita ng kalagayan, pumunta sa akmang pakete at
      tignan itong linyang naghahati, o gamitin ang tikladong `v' para sa verbose
      na display (pindutin ang `v' muli upang bumalik sa modong terse).
    
    * Ang ibaba ng tabing ay nagpapakita ng karagdagang impormasyon tungkol sa
      kasalukuyang naka-highlight na pakete (kung iisa lamang).
    
      Maaaring ipakita ang pinalawig na paglalarawan ng pakete, ang internal na 
      detalye ng pag-control ng pakete (maging ang naka-luklok o ng maaaring
      magamit na bersyon ng pakete), o ng impormasyon tungkol sa conflict at
      dependensiya na kaugnay ng kasalukuyang pakete (sa sublist ng pag-ayos ng
      conflict/dependensiya).
    
      Gamiting ang tikladong `i' upang umikot sa mga display, at `I' upang itago
      ang display ng impormasyon o lakihan ito na gamitin ang halos buong tabing.

en: Introduction to method selection display
tl: Pagpapakilala sa pagpili ng paraan

en: dselect and dpkg can do automatic installation, loading the package files to be
    installed from one of a number of different possible places.
    
    This list allows you to select one of these installation methods.
    
    Move the highlight to the method you wish to use, and hit Enter.  You will then
    be prompted for the information required to do the installation.
    
    As you move the highlight a description of each method, where available, is
    displayed in the bottom half of the screen.
    
    If you wish to quit without changing anything use the `x' key while in the list
    of installation methods.
    
    A full list of keystrokes is available by pressing `k' now, or from the help
    menu reachable by pressing `?'.
tl: Maaaring magluklok ng kusa ang dselect at dpkg, kukunin ang talaksang
    pakete na iiluluklok mula sa isa sa iba't ibang pagmumulan. Maaari kayong
    pumili ng isa sa mga paraan ng pag-luklok mula sa listahang ito.Ilipat ang
    highlight sa paraan na nais niyong gamitin, at pindutin ang Enter.  Kayo ay
    tatanungin ng ilang mga bagay na kailangan upang makapag-luklok.
    
    Sa paglipat niyo ng highlight ay ipapakita ang paglarawan ng bawat paraan,
    kung meron nito, sa ibabang kalahati ng tabing.
    
    Kung nais niyong lumabas na walang babaguhin ay gamitin ang `x' habang nasa
    listahan ng mga paraan ng pag-luklok.
    
    Maaaring makita ang buong listahan ng magagamit na tiklado sa pagpindot ng
    `k'ilalanin, o mula sa menu ng tulong na makikita sa pagpindot ng `?'.

en: Keystrokes for method selection
tl: Tikladong gamit sa pagpili ng paraan

en: Motion keys: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      n, Down-arrow         p, Up-arrow             move highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   scroll list by 1 page
      ^n                    ^p                      scroll list by 1 line
      t, Home               e, End                  jump to top/end of list
      u                     d                       scroll info by 1 page
      ^u                    ^d                      scroll info by 1 line
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          pan display by 1/3 screen
      ^b                    ^f                      pan display by 1 character
    (These are the same motion keys as in the package list display.)
    
    Quit:
     Return, Enter    select this method and go to its configuration dialogue
     x, X             exit without changing or setting up the installation method
    
    Miscellaneous:
      ?, Help, F1      request help
     ^l                redraw display
      /                search (just return to cancel)
      \                repeat last search
tl: Pag-galaw: Next/Previous, Top/End, Up/Down, Backwards/Forwards:
      n, Down-arrow         p, Up-arrow             galawin ang highlight
      N, Page-down, Space   P, Page-up, Backspace   igalaw ang listahan ng 1 pahina
      ^n                    ^p                      igalaw ang listahan ng 1 linya
      t, Home               e, End                  tumalon sa puno/dulo ng list
      u                     d                       igalaw ang info ng 1 pahina
      ^u                    ^d                      igalaw ang info ng 1 linya
      B, Left-arrow         F, Right-arrow          ikiling ng 1/3 ang tabing
      ^b                    ^f                    ikiling ng 1 character ang tabing
    (Pareho ang mga tikladong gamit dito at sa listahan ng pakete.)
    
    Quit:
     Return, Enter       piliin ang paraan na ito at pumunta sa pagsasaayos
     x, X                lumabas na walang binabago o inaayos na paraang pag-luklok
    
    Sari-sari:
      ?, Tulong, F1      humingi ng tulong
     ^l                  ulitin ang pagguhit ng tabing
      /                  paghanap (pindutin ang return para ihinto)
      \                  ulitin ang huling paghanap

en: Type dselect --help for help.
tl: dselect --help para sa tulong.

en: [A]ccess
tl: [A]kses

en: Choose the access method to use.
tl: Piliin ang paraan ng pag-akses na gagamitin.

en: [U]pdate
tl: [U]pdate/Isariwa

en: Update list of available packages, if possible.
tl: Isariwa ang listahan ng magagamit na mga pakete, kung kaya.

en: s
tl: p

en: [S]elect
tl: [P]umili

en: Request which packages you want on your system.
tl: Hilingin ang mga paketeng nais niyo sa inyong sistema.

en: [I]nstall
tl: [I]luklok

en: Install and upgrade wanted packages.
tl: Iluklok at i-apgreyd ang mga paketeng ninanais.

en: [C]onfig
tl: [C]onfig/Isaayos

en: Configure any packages that are unconfigured.
tl: Isaayos ang mga paketeng hindi pa nakaayos.

en: r
tl: t

en: [R]emove
tl: [T]anggalin

en: Remove unwanted software.
tl: Tanggalin ang di gustong mga software.

en: [Q]uit
tl: [Q]uit/Lumabas

en: Quit dselect.
tl: Lumabas sa dselect.

en: Debian `%s' package handling frontend.
tl: Debian `%s' mukha ng tagapangasiwa ng mga pakete.

en: Version %s.
    Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000,2001 Wichert Akkerman.
    This is free software; see the GNU General Public Licence version 2
    or later for copying conditions.  There is NO warranty.  See
    dselect --licence for details.
tl: Bersyon %s.
    Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000,2001 Wichert Akkerman.
    Ito ay malayang software; basahin ang GNU General Public Licence bersyon 2
    o mas-bago para sa kundisyon ng pangongopya.  WALANG waranti. Basahin
    dselect --licence para sa mga detalye.

en: Usage: dselect [options]
           dselect [options] action ...
    Options:  --admindir <directory>  (default is /var/lib/dpkg)
              --help  --version  --licence  --expert  --debug <file> | -D<file>
              --colour screenpart:[foreground],[background][:attr[+attr+..]]
    Actions:  access update select install config remove quit
tl: Pag-gamit: dselect [mga opsyon]
               dselect [mga opsyon] aksyon ...
    Mga opsyon:  --admindir <directory> (ang default ay /var/lib/dpkg)
         --help  --version  --licence  --expert  --debug <talaksan> | -D<talaksan>
         --colour bahagingtabing:[foreground],[background][:attr[+attr+..]]
    Mga aksyon:  access update select install config remove quit

en: Screenparts:
tl: Bahagingtabing:

en: Colours:
tl: Colours/Mga kulay:

en: Attributes:
tl: Mga attribute:

en: couldn't open debug file `%.255s'
tl: hindi mabuksan ang talaksang pan-debug `%.255s'

en: Invalid %s `%s'
tl: Di tanggap na %s `%s'

en: screen part
tl: bahagi ng tabing

en: Null colour specification
tl: Null na spesipikasyong pangkulay

en: colour
tl: kulay

en: colour attribute
tl: attribute ng kulay

en: Terminal does not appear to support cursor addressing.
tl: Mukhang ang himpilan ay hindi sumusuporta ng cursor addressing.

en: Terminal does not appear to support highlighting.
tl: Mukhang ang himpilan ay hindi sumusuporta ng highlighting.

en: Set your TERM variable correctly, use a better terminal,
    or make do with the per-package management tool
tl: Itakda ang inyong TERM variable ng wasto, gumamit ng mas mahusay na himpilan,
    o kayanin na lamang na gamit ang kasangkapang tagapangasiwa ng bawat pakete

en: terminal lacks necessary features, giving up
tl: kulang ng kailangan na mga feature ang terminal, sumusuko na

en: 
    
    Move around with ^P and ^N, cursor keys, initial letters, or digits;
    Press <enter> to confirm selection.   ^L redraws screen.
tl: 
    
    Gamitin ang ^P at ^N, mga cursor key, unang mga titik, o numero upang gumalaw:
    Pindutin ang <enter> upang tiyakin ang pinili. ^L upang iguhit muli ang tabing.

en: 
    
    Read-only access: only preview of selections is available!
tl: 
    
    Pagbasa-lamang na akses: matitignan lamang ang magagamit na mga pagpipilian!

en: failed to getch in main menu
tl: bigo ang getch sa pangunahing menu

en: unknown action string `%.50s'
tl: di kilalang action string `%.50s'

en: dselect - list of access methods
tl: dselect - listahan ng paraan ng akses

en: Access method `%s'.
tl: Paraan ng akses `%s'.

en: Abbrev.
tl: Daglat

en: doupdate failed
tl: bigo ang doupdate

en: failed to unblock SIGWINCH
tl: bigo sa pag-unblock ng SIGWINCH

en: failed to re-block SIGWINCH
tl: bigo sa pag-re-block ng SIGWINCH

en: getch failed
tl: bigo ang getch

en: [none]
tl: [wala]

en: explanation of
tl: paliwanag ng

en: No explanation available.
tl: Walang paliwanag na maibigay.

en: 
    Press <enter> to continue.
tl: 
    Pindutin ang <enter> upang magpatuloy.

en: error un-catching signal %d: %s
tl: error sa pag-un-catch ng hudyat %d: %s

en: unable to ignore signal %d before running %.250s
tl: di kayang hindi pansinin ang hudyat %d bago patakbuhin ang %.250s

en: unable to run %.250s process `%.250s'
tl: hindi mapatakbo %.250s proseso `%.250s'

en: unable to wait for %.250s
tl: hindi makahintay ng %.250s

en: got wrong child's status - asked for %ld, got %ld
tl: nakakuha ng maling estado ng anak - humingi ng %ld, nakuha ay %ld

en: returned error exit status %d.
tl: nagbalik ng error exit status %d.

en: was interrupted.
tl: ay ininterrupt.

en: was terminated by a signal: %s.
tl: ay tinerminate ng hudyat: %s.

en: (It left a coredump.)
tl: (May iniwan na coredump.)

en: failed with an unknown wait return code %d.
tl: bigo na may di kilalang wait return code %d.

en: Press <enter> to continue.
tl: Pindutin ang <enter> upang magpatuloy.

en: write error on standard error
tl: error sa pagsulat sa standard error

en: error reading acknowledgement of program failure message
tl: error sa pagbasa ng pagkilala ng mensahe tungkol sa pagkabigo ng programa

en: update available list script
tl: scriptong pang-apdeyt ang magagamit na listahan

en: installation script
tl: scriptong tagaluklok

en: query/setup script
tl: scriptong pagtanong/paghanda

en: syntax error in method options file `%.250s' -- %s
tl: syntax error sa talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s' -- %s

en: error reading options file `%.250s'
tl: error sa pagbasa ng talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to read `%.250s' directory for reading methods
tl: di mabasa ang `%.250s' na directory para sa pamamaraan ng pagbasa

en: method `%.250s' has name that is too long (%d > %d characters)
tl: pamamaraan `%.250s' ay may pangalan na labis ang haba (%d > %d karakter)

en: unable to access method script `%.250s'
tl: di ma-akses ang script ng pamamaraan `%.250s'

en: unable to read method options file `%.250s'
tl: di mabasa ang talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s'

en: non-digit where digit wanted
tl: di-numero saan numero dapat

en: EOF in index string
tl: EOF sa index string

en: index string too long
tl: labis ang haba ng index string

en: newline before option name start
tl: newline bago sa umpisa ng pangalan ng opsyon

en: EOF before option name start
tl: EOF nauna sa umpisa ang pangalan ng opsyon

en: nonalpha where option name start wanted
tl: di-alpha kung saan dapat magumpisa ang pangalan ng opsyon

en: non-alphanum in option name
tl: di-alphanum sa pangalan ng opsyon

en: EOF in option name
tl: EOF sa pangalan ng opsyon

en: newline before summary
tl: newline bago sa paglalahat

en: EOF before summary
tl: EOF nauna sa paglalahat

en: EOF in summary - missing newline
tl: EOF sa paglalahat - kulang ng newline

en: unable to open option description file `%.250s'
tl: di mabuksan ang talaksang opsyon na paglalarawan `%.250s'

en: unable to stat option description file `%.250s'
tl: di ma-stat ang talaksang opsyon na paglalarawan `%.250s'

en: failed to read option description file `%.250s'
tl: bigo sa pagbasa ng talaksang opsyon na paglalarawan `%.250s'

en: error during read of option description file `%.250s'
tl: error habang binabasa ang talaksang opsyon na paglalarawan `%.250s'

en: error during read of method options file `%.250s'
tl: error habang binabasa ang talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s'

en: unable to open current option file `%.250s'
tl: di mabuksan ang kasalukuyang talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to open new option file `%.250s'
tl: di mabuksan ang bagong talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to write new option to `%.250s'
tl: di maisulat ang bagong opsyon sa `%.250s'

en: unable to close new option file `%.250s'
tl: di masarhan ang bagong talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to install new option as `%.250s'
tl: di maluklok ang bagong opsyon bilang `%.250s'

en: (no clientdata)
tl: (walang datoskliente)

en: new package
tl: bagong pakete

en: install
tl: iluklok

en: hold
tl: hawakan

en: remove
tl: tanggalin

en: purge
tl: purga

en: REINSTALL
tl: ILUKLOK MULI

en: unpacked (not set up)
tl: nakabuklat (hindi nakaayos)

en: failed config
tl: bigo sa pagsasaayos

en: half installed
tl: bitin na pagluklok

en: removed (configs remain)
tl: tinanggal (naiwan ang pagkaayos)

en: Required
tl: Kailangan

en: Important
tl: Importante

en: Recommended
tl: Rekomendado

en: Optional
tl: Opsyonal

en: Unclassified
tl: Di naka-uri

en: suggests
tl: nagmumungkahi

en: recommends
tl: rekomendado

en: depends on
tl: umaasa sa

en: pre-depends on
tl: umaasa ng lubos sa

en: conflicts with
tl: katunggali ang

en: provides
tl: nagbibigay ng

en: replaces
tl: kapalit ng

en: enhances
tl: nagpapahusay sa

en: bUG
tl: bUg

en: Broken
tl: Sira

en: New
tl: Bago

en: Updated
tl: May Mas Bago

en: Obsolete/local
tl: Laos/lokal

en: Up-to-date
tl: Kasalukuyan

en: Available
tl: Magagamit

en: Removed
tl: Tinanggal

en: Brokenly installed packages
tl: Sira ang pagkaluklok na mga pakete

en: Newly available packages
tl: Bagong magagamit na mga pakete

en: Updated packages (newer version is available)
tl: Makabagong mga pakete (may bagong bersyong magagamit)

en: Obsolete and local packages present on system
tl: Laos na at mga lokal na pakete na narito sa sistema

en: Up to date installed packages
tl: Nakaluklok na mga pakete na hindi laos

en: Available packages (not currently installed)
tl: Magagamit na mga pakete (hindi nakaluklok sa kasalukuyan)

en: Removed and no longer available packages
tl: Tinanggal at hindi na magagamit na mga pakete

en: Installed packages
tl: Nakaluklok na mga pakete

en: Removed packages (configuration still present)
tl: Tinanggal na mga pakete (pagkaayos ay narito pa)

en: Purged packages and those never installed
tl: Pinurgang mga pakete at mga di kailanman naluklok

en: Installed
tl: Linuklok

en: Purged
tl: Pinurga

en: dselect - recursive package listing
tl: dselect - listahan ng mga pakete na recursive

en: dselect - inspection of package states
tl: dselect - pagsuri ng kalagayan ng mga pakete

en: dselect - main package listing
tl: dselect - pangunahing listahan ng mga pakete

en:  (by section)
tl:  (ayon sa seksyon)

en:  (avail., section)
tl:  (magagamit, seksyon)

en:  (status, section)
tl:  (kalagayan, seksyon)

en:  (by priority)
tl:  (ayon sa prioridad)

en:  (avail., priority)
tl:  (magagamit, prioridad)

en:  (status, priority)
tl:  (kalagayan, prioridad)

en:  (alphabetically)
tl:  (ayon sa abakada)

en:  (by availability)
tl:  (ayon sa magagamit)

en:  (by status)
tl:  (ayon sa kalagayan)

en:  mark:+/=/- terse:v help:?
tl:  markahan:+/=/- maikli:v tulong:?

en:  mark:+/=/- verbose:v help:?
tl:  markahan:+/=/- maligoy:v tulong:?

en:  terse:v help:?
tl:  maikli:v tulong:?

en:  verbose:v help:?
tl:  maligoy:v tulong:?

en: The line you have highlighted represents many packages; if you ask to install, remove, hold, etc. it you will affect all the packages which match the criterion shown.
    
    If you move the highlight to a line for a particular package you will see information about that package displayed here.
    You can use `o' and `O' to change the sort order and give yourself the opportunity to mark packages in different kinds of groups.
tl: Ang linya na inyong na-highlight ay tumutukoy sa maraming mga pakete; kung
    hilingin ninyong iluluklok, tanggalin, hawakan, atbp. ay ito'y aapekto sa
    lahat ng mga pinapakitang mga criteria.
    
    Kung inyong galawin ang highlight sa linya para sa isang pakete ay makikita
    ninyo ang impormasyon tungkol sa paketeng iyon dito.
    Maari niyong gamitin ang `o' at `O' upang palitan ang paraan ng pagsunod-sunod
    at upang bigyan niyo ang sarili niyo ng pagkakataon na markahan ang mga pakete
    sa iba't ibang uri ng pag-grupo.

en: interrelationships affecting
tl: mga kaugnayang nakakaapekto sa

en: interrelationships
tl: mga kaugnayan

en: description of
tl: paglalarawan ng

en: no description available.
tl: walang paglalarawan na magagamit.

en: description
tl: paglalarawan

en: currently installed control info
tl: kasalukuyang nakaluklok na impormasyong control

en: installed control info for
tl: naka-luklok na impormasyong control para sa

en: available version of control file info
tl: magagamit na bersyon ng impormasyon ng talaksang control

en: available version of control info for
tl: magagamit na bersyon ng impormasyong control para sa

en: <null>
tl: <wala>

en: invalid search option given
tl: di tanggap na opsyon sa paghahanap ay ibinigay

en: error in regular expression
tl: error sa regular expression

en:  does not appear to be available
tl:  ay mukhang hindi magagamit

en:  or
tl:  o

en: All
tl: Lahat

en: All packages
tl: Lahat ng mga pakete

en: %s packages without a section
tl: %s na pakete na walang seksyon

en: %s packages in section %s
tl: %s na pakete sa seksyon %s

en: %s %s packages
tl: %s %s na pakete

en: %s %s packages without a section
tl: %s %s na pakete na walang seksyon

en: %s %s packages in section %s
tl: %s %s na pakete sa seksyon %s

en: %-*s %s%s%s;  %s (was: %s).  %s
tl: %-*s %s%s%s; %s (dati ay: %s).  %s

en: Installed?
tl: Naka-luklok?

en: Old mark
tl: Lumang marka

en: Marked for
tl: Markado para

en: EIOM
tl: EILM

en: Priority
tl: Prioridad

en: Package
tl: Pakete

en: Inst.ver
tl: Inst.ber

en: Avail.ver
tl: Avail.ber

en: dpkg-deb - error: %s (`%s') doesn't contain any digits
tl: dpkg-deb - error: %s (`%s') ay hindi naglalaman ng mga digit

en: --build needs a directory argument
tl: --build ay nangangailangan ng argumentong directory

en: --build takes at most two arguments
tl: --build ay tumatanggap ng hanggang dalawang argumento lamang

en: unable to check for existence of archive `%.250s'
tl: hindi matiyak na mayroong arkibong `%.250s'

en: target is directory - cannot skip control file check
tl: ang target ay directory - hindi malaktawan ang pagsuri ng talaksang control

en: dpkg-deb: warning, not checking contents of control area.
    dpkg-deb: building an unknown package in `%s'.
tl: dpkg-deb: babala, hindi sinusuri ang nilalaman ng control area.
    dpkg-deb: binubuo ang di kilalang pakete sa `%s'.

en: package name has characters that aren't lowercase alphanums or `-+.'
tl: pangalan ng pakete ay may mga karakter na hindi maliit na titik, numero o `-+.'

en: warning, `%s' contains user-defined Priority value `%s'
tl: babala, `%s' ay naglalaman ng halagang user-defined Priority `%s'

en: warning, `%s' contains user-defined field `%s'
tl: babala, `%s' ay naglalaman ng user-defined na saklaw `%s'

en: %d errors in control file
tl: %d na error sa talaksang control

en: dpkg-deb: building package `%s' in `%s'.
tl: dpkg-deb: binubuo ang paketeng `%s' sa `%s'.

en: control directory has bad permissions %03lo (must be >=0755 and <=0775)
tl: control directory ay may masamang pahintulot %03lo (kailangang >=0755 at <=0775)

en: maintainer script `%.50s' is not a plain file or symlink
tl: skripto ng tagapangalaga `%.50s' ay hindi payak na talaksan o symlink

en: maintainer script `%.50s' has bad permissions %03lo (must be >=0555 and <=0775)
tl: skripto ng tagapangalaga `%.50s' ay may masamang pahintulot %03lo
    (kailangang >=0555 at <=0775)

en: maintainer script `%.50s' is not stattable
tl: skripto ng tagapangalaga `%.50s' ay hindi ma-stat

en: empty string from fgets reading conffiles
tl: walang laman ang string mula sa fgets habang binabasa ang conffiles

en: warning, conffile name `%.50s...' is too long, or missing final newline
tl: babala, pangalan ng conffile `%.50s...' ay labis ang haba, o kulang
    ng pangwakas na newline

en: conffile `%.250s' does not appear in package
tl: conffile `%.250s' ay wala sa pakete

en: conffile `%.250s' is not stattable
tl: conffile `%.250s' ay hindi ma-stat

en: warning, conffile `%s' is not a plain file
tl: babala, conffile `%s' ay hindi payak na talaksan

en: error reading conffiles file
tl: error sa pagbasa ng talaksang conffiles

en: error opening conffiles file
tl: error sa pagbukas ng talaksang conffiles

en: dpkg-deb: ignoring %d warnings about the control file(s)
tl: dpkg-deb: di pinansin %d na babala tungkol sa (mga) talaksang control

en: unable to unbuffer `%.255s'
tl: hindi ma-unbuffer ang `%.255s'

en: failed to chdir to `%.255s'
tl: bigo sa pag-chdir sa `%.255s'

en: failed to chdir to .../DEBIAN
tl: bigo sa pag-chdir sa .../DEBIAN

en: failed to exec tar -cf
tl: bigo sa pag-exec ng tar -cf

en: failed to make tmpfile (control)
tl: bigo na likhain ang tmpfile (control)

en: failed to open tmpfile (control), %s
tl: bigo sa pagbukas ng tmpfile (control), %s

en: failed to unlink tmpfile (control), %s
tl: bigo na i-unlink ang tmpfile (control), %s

en: failed to fstat tmpfile (control)
tl: bigo na i-fstat ang tmpfile (control)

en: failed to rewind tmpfile (control)
tl: bigo na i-rewind ang tmpfile (control)

en: failed to make tmpfile (data)
tl: bigo na likhain ang tmpfile (datos)

en: failed to open tmpfile (data), %s
tl: bigo na buksan ang tmpfile (datos), %s

en: failed to unlink tmpfile (data), %s
tl: bigo na i-unlink ang tmpfile (datos), %s

en: data
tl: datos

en: failed to exec find
tl: bigo sa pag-exec ng find

en: failed to write filename to tar pipe (data)
tl: bigo na isulat ang ngalan ng talaksan sa tar pipe (datos)

en: Internal error, compress_type `%i' unknown!
tl: Internal na error, compress_type `%i' di kilala!

en: failed to rewind tmpfile (data)
tl: bigo na i-rewind ang tmpfile (datos)

en: cat (data)
tl: cat (datos)

en: failed to exec sh -c mv foo/* &c
tl: bigo na i-exec ang sh -c mv foo/* &c

en: error reading %s from %.255s
tl: bigo sa pagbasa ng %s mula sa %.255s

en: unexpected end of file in %s in %.255s
tl: di inaasahang dulo ng talaksan sa %s sa %.255s

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s length contains nulls
tl: talaksang `%.250s' ay sira - %.250s na haba ay naglalaman ng mga null

en: file `%.250s' is corrupt - bad digit (code %d) in %s
tl: talaksang `%.250s' ay sira - maling digit (code %d) sa %s

en: failed to read archive `%.255s'
tl: bigo sa pagbasa ng arkibo `%.255s'

en: failed to fstat archive
tl: bigo na i-fstat ang arkibo

en: version number
tl: bilang ng bersyon

en: between members
tl: sa gitna ng mga kasapi

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of first header
tl: sira ang talaksang `%.250s' - maling magic sa dulo ng unang header

en: file `%.250s' is corrupt - negative member length %zi
tl: sira ang talaksang `%.250s' - negatibo ang haba ng kasapi %zi

en: file `%.250s' is not a debian binary archive (try dpkg-split?)
tl: hindi arkibong debian binary ang talaksang `%.250s' (subukan ang dpkg-split?)

en: header info member
tl: panimulang info ng kasapi

en: archive has no newlines in header
tl: walang newline sa header ng arkibo

en: archive has no dot in version number
tl: walang tuldok sa bilang ng bersyon ng arkibo

en: archive version %.250s not understood, get newer dpkg-deb
tl: di maintindihan ang bersyon ng arkibong %.250s, kumuha ng mas bagong dpkg-deb

en: skipped member data from %s
tl: linaktawan ang datos na kasapi mula sa %s

en: file `%.250s' contains ununderstood data member %.*s, giving up
tl: naglalaman ang talaksang `%.250s' ng di maintindihan na kasapi na datos %.*s,
    sumusuko na

en: file `%.250s' contains two control members, giving up
tl: naglalaman ng dalawang kasaping control ang talaksang `%.250s', sumusuko na

en:  new debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi bytes.
tl:  bagong paketeng debian, bersyong %s.
     laki %ld na byte: arkibong control= %zi na byte.

en: ctrl information length
tl: haba ng impormasyong ctrl

en: archive has malformatted ctrl len `%s'
tl: may maling anyong ctrl len `%s' ang arkibo

en:  old debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi, main archive= %ld.
tl:  lumang paketeng debian, bersyong %s.
     laki %ld na byte: arkibong control= %zi, pangunahing arkibo= %ld.

en: dpkg-deb: file looks like it might be an archive which has been
    dpkg-deb:    corrupted by being downloaded in ASCII mode
tl: dpkg-deb: mukhang ang talaksan ay arkibo na nasira dahil sa
    dpkg-deb:  kinuha ito na gamit ang ASCII mode

en: `%.255s' is not a debian format archive
tl: `%.255s' ay hindi arkibong anyong debian

en: fgetpos failed
tl: bigo ang fgetpos

en: fsetpos failed
tl: bigo ang fsetpos

en: failed to fdopen p1 in paste
tl: bigo ang fdopen p1 sa pag-paste

en: failed to write to gzip -dc
tl: bigo ang pagsulat sa gzip -dc

en: failed to close gzip -dc
tl: bigo ang pagsara ng gzip -dc

en: failed to syscall lseek to files archive portion
tl: bigo na mag-syscall ng lseek sa bahagi ng arkibong talaksan

en: failed to write to pipe in copy
tl: bigo sa pagsulat sa pipe sa copy

en: failed to close pipe in copy
tl: bigo na isara ang pipe sa copy

en: failed to create directory
tl: bigo na likhain ang directory

en: failed to chdir to directory after creating it
tl: bigo na mag-chdir sa directory matapos likhain ito

en: failed to chdir to directory
tl: bigo na mag-chdir sa directory

en: failed to exec tar
tl: bigo na i-exec ang tar

en: --%s needs a .deb filename argument
tl: --%s ay nangangailangan ng argumentong ngalan ng talaksang .deb

en: --%s needs a target directory.
    Perhaps you should be using dpkg --install ?
tl: --%s ay nangangailangan ng target directory.
    Siguro ang kailangan niyong gamitin ay dpkg --install ?

en: --%s takes at most two arguments (.deb and directory)
tl: --%s ay tumatanggap ng di lalabis sa dalawang argumento (.deb at directory)

en: --%s takes only one argument (.deb filename)
tl: --%s ay tumatanggap lamang ng isang argumento (ngalan ng talaksang .deb)

en: failed to chdir to `/' for cleanup
tl: bigo sa pag-chdir sa `/' upang maglinis

en: failed to fork for cleanup
tl: bigo sa pag-fork para maglinis

en: failed to wait for rm cleanup
tl: bigo na maghintay na maglinis ang rm

en: rm cleanup failed, code %d
tl: bigo ang paglinis ng rm, code %d

en: failed to make temporary directoryname
tl: bigo na likhain ang temporary directoryname

en: failed to exec rm -rf
tl: bigo na i-exec ang rm -rf

en: dpkg-deb: `%.255s' contains no control component `%.255s'
tl: dpkg-deb: `%.255s' ay di naglalaman ng control component `%.255s'

en: open component `%.255s' (in %.255s) failed in an unexpected way
tl: pagbukas ng bahaging `%.255s' (ng %.255s) bigo sa di inaasahang paraan

en: One requested control component is missing
tl: May kulang na isang hininging bahaging control

en: %d requested control components are missing
tl: nawawala ang %d na hininging bahaging control

en: cannot scan directory `%.255s'
tl: hindi ma-scan ang directory `%.255s'

en: cannot stat `%.255s' (in `%.255s')
tl: hindi ma-stat ang `%.255s' (sa `%.255s')

en: cannot open `%.255s' (in `%.255s')
tl: hindi mabuksan ang `%.255s' (sa `%.255s')

en: failed to read `%.255s' (in `%.255s')
tl: bigo ang pagbasa ng `%.255s' (sa `%.255s')

en:  %7ld bytes, %5d lines   %c  %-20.127s %.127s
tl:  %7ld na byte, %5d na linya   %c  %-20.127s %.127s

en:      not a plain file          %.255s
tl:      hindi payak na talaksan   %.255s

en: failed to read `control' (in `%.255s')
tl: bigo ang pagbasa ng `control' (sa `%.255s')

en: (no `control' file in control archive!)
tl: (walang talaksang `control' sa arkibong control!)

en: could not open the `control' component
tl: hindi mabuksan ang bahaging `control'

en: failed during read of `control' component
tl: bigo sa pagbasa ng bahaging `control'

en: Error in format
tl: Error sa format

en: --contents takes exactly one argument
tl: --contents ay tumatanggap ng isang argumento lamang

en: ' package archive backend version
tl: ' bersyon ng backend ng arkibong pakete

en: This is free software; see the GNU General Public Licence version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
    See dpkg-deb --licence for details.
tl: Ito ay malayang software; basahin ang GNU General Public Licence bersyon 2 o
    mas-bago para sa kundisyon ng pangongopya. Walang waranti.
    Basahin ang dpkg-deb --licence para sa detalye.

en: Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages.
tl: dpkg-deb --help para sa tulong tungkol sa pag-manipulate ng *.deb;
    dpkg --help para sa tulong tungkol sa pagluklok at pagtanggal ng mga pakete.

en: unknown compression type `%s'!
tl: di kilalang uri ng compression `%s'!

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s missing
tl: sira ang talaksang `%.250s' - %.250s ay nawawala

en: file `%.250s' is corrupt - missing newline after %.250s
tl: sira ang talaksang `%.250s' - may kulang na newline matapos ang %.250s

en: unable to seek back
tl: hindi makapag-seek pabalik

en: file `%.250s' is corrupt - bad padding character (code %d)
tl: sira ang talaksang `%.250s' - masamang padding karakter (code %d)

en: file `%.250s' is corrupt - nulls in info section
tl: sira ang talaksang `%.250s' - may mga null sa seksyong info

en: file `%.250s' is format version `%.250s' - you need a newer dpkg-split
tl: sira ang talaksang `%.250s' nasa anyong bersyon `%.250s' - kailangan niyo ng 
    mas-bagong dpkg-split

en: file `%.250s' is corrupt - bad MD5 checksum `%.250s'
tl: sira ang talaksang `%.250s' - masamang MD5 checksum `%.250s'

en: file `%.250s' is corrupt - no slash between part numbers
tl: sira ang talaksang `%.250s' - walang slash sa pagitan ng bilang ng mga bahagi

en: file `%.250s' is corrupt - bad part number
tl: sira ang talaksang `%.250s' - masamang bilang ng bahagi

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of second header
tl: sira ang talaksang `%.250s' - masamang magic sa dulo ng pangalawang header

en: file `%.250s' is corrupt - second member is not data member
tl: sira ang talaksang `%.250s' - pangalawang kasapi ay hindi kasaping datos

en: file `%.250s' is corrupt - wrong number of parts for quoted sizes
tl: sira ang talaksang `%.250s' - mali ang bilang ng mga bahagi para sa nabanggit na laki

en: file `%.250s' is corrupt - size is wrong for quoted part number
tl: sira ang talaksang `%.250s' - mali ang laki para sa bilang ng bahaging nabanggit

en: unable to fstat part file `%.250s'
tl: hindi ma-fstat ang talaksang bahagi `%.250s'

en: file `%.250s' is corrupt - too short
tl: sira ang talaksang `%.250s' - masyadong maiksi

en: cannot open archive part file `%.250s'
tl: hindi mabuksan ang arkibo ng bahaging talaksang `%.250s'

en: file `%.250s' is not an archive part
tl: ang talaksang `%.250s' ay hindi bahagi ng arkibo

en: %s:
        Part format version:            %s
        Part of package:                %s
            ... version:                %s
            ... MD5 checksum:           %s
            ... length:                 %lu bytes
            ... split every:            %lu bytes
        Part number:                    %d/%d
        Part length:                    %zi bytes
        Part offset:                    %lu bytes
        Part file size (used portion):  %lu bytes
tl: %s:
      Bersyon ng anyo ng bahagi:                    %s
      Bahagi ng pakete:                             %s
          ... bersyon:                              %s
          ... MD5 checksum:                         %s
          ... haba:                                 %lu bytes
          ... nakahati bawat:                       %lu bytes
      Bilang ng bahagi:                             %d/%d
      Haba ng bahagi:                               %zi bytes
      Offset ng bahagi:                             %lu bytes
      Laki ng bahagi ng talaksan (gamit na bahagi): %lu bytes

en: --info requires one or more part file arguments
tl: --info ay nangangailangan ng isa o higit pa na argumentong bahaging talaksan

en: file `%s' is not an archive part
tl: ang talaksang `%s' ay hindi bahaging arkibo

en: unable to open output file `%.250s'
tl: hindi mabuksan ang talaksang output `%.250s'

en: unable to (re)open input part file `%.250s'
tl: hindi mabuksan (muli) ang input ng bahaging talaksan `%.250s'

en: done
tl: tapos

en: files `%.250s' and `%.250s' are not parts of the same file
tl: ang mga talaksang `%.250s' at `%.250s' ay hindi bahagi ng parehong talaksan

en: there are several versions of part %d - at least `%.250s' and `%.250s'
tl: may iba't ibang bersyon ng bahaging %d - kabilang dito ang `%.250s' at `%.250s'

en: --join requires one or more part file arguments
tl: --join ay nangangailangan ng isa o higit sa isa na argumentong bahaging talaksan

en: part %d is missing
tl: bahaging %d ay nawawala

en: Debian GNU/Linux `dpkg-split' package split/join tool; version
tl: Debian GNU/Linux `dpkg-split' kasangkapang panghati/pandugtong ng mga pakete;
    bersyon

en: Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.  This is free software; see the
    GNU General Public Licence version 2 or later for copying conditions.
    There is NO warranty.  See dpkg-split --licence for details.
tl: Karapatang-sipi (C) 1994-1996 ni Ian Jackson.  Ito ay malayang software; tignan
    ang Pangkalahatang Lisensiyang Pampubliko ng GNU bersyon 2 o masbago para sa
    kundisyones ng pangongopya. Walang waranti. Tignan ang dpkg-split --licence
    para sa detalye.

en: Usage: dpkg-split -s|--split <file> [<prefix>]     Split an archive.
           dpkg-split -j|--join <part> <part> ...      Join parts together.
           dpkg-split -I|--info <part> ...             Display info about a part.
           dpkg-split -h|--help|--version|--licence    Show help/version/licence.
    
           dpkg-split -a|--auto -o <complete> <part>   Auto-accumulate parts.
           dpkg-split -l|--listq                       List unmatched pieces.
           dpkg-split -d|--discard [<filename> ...]    Discard unmatched pieces.
    
    Options:  --depotdir <directory>  (default is %s/%s)
              -S|--partsize <size>    (in Kb, for -s, default is 450)
              -o|--output <file>      (for -j, default is <package>-<version>.deb)
              -Q|--npquiet            (be quiet when -a is not a part)
              --msdos                 (generate 8.3 filenames)
    
    Exit status: 0 = OK;  1 = -a is not a part;  2 = trouble!
tl: Pag-gamit: dpkg-split -s|--split <talaksan> [<unlapi>]  Ihati ang isang arkibo.
               dpkg-split -j|--join <bahagi> <bahagi> ...  Ipagsama ang mga bahagi.
               dpkg-split -I|--info <bahagi> ...           Ipakita ang info ukol sa
                                                             bahagi.
               dpkg-split -h|--help|--version|--licence    Ipakita ang tulong/
                                                             bersyon/lisensiya
               dpkg-split -a|--auto -o <buo> <bahagi>      Ipagsama ng kusa ang mga
                                                             bahagi.
               dpkg-split -l|--listq                       Ilista ang di pumares
                                                             na mga piraso.
               dpkg-split -d|--discard [<talaksan> ...]    Ibasura ang di pumares
                                                             na mga piraso.
    
    Mga opsyon: --depotdir <directory>   (default ay %s/%s)
                -S|--lakingbahagi <laki> (sa kB, para sa -s, ang default ay 450)
                -o|--output <talaksan>   (para sa -j, default ay 
                                             <pakete>-<bersyon>.deb)
                -Q|--npquiet            (huwag maingay kapag -a ay hindi bahagi)
                --msdos                (gumawa ng ngalan ng talaksan na anyong 8.3)
    
    Kalagayan paglabas: 0 = OK;  1 = -a ay hindi bahagi; 2 = bagabag!

en: Type dpkg-split --help for help.
tl: dpkg-split --help para sa tulong.

en: error reading %s
tl: error sa pagbasa ng %s

en: error reading %.250s
tl: error sa pagbasa ng %.250s

en: unexpected end of file in %.250s
tl: di inaasahang dulo ng talaksan sa %.250s

en: part size is far too large or is not positive
tl: laki ng bahagi ay labis ng laki o hindi positibo

en: part size must be at least %dk (to allow for header)
tl: laki ng bahagi ay dapat di kumulang sa %dk (kasama na ang header)

en: unable to read depot directory `%.250s'
tl: hindi mabasa ang directory na bodega `%.250s'

en: --auto requires the use of the --output option
tl: --auto ay ginagamit na sabay ng --output option

en: --auto requires exactly one part file argument
tl: --auto ay nangangailangan ng isang argumentong talaksan

en: unable to read part file `%.250s'
tl: hindi mabasa ang talaksang bahagi `%.250s'

en: File `%.250s' is not part of a multipart archive.
tl: Hindi bahagi ng arkibong multipart ang talaksang `%.250s'.

en: unable to reopen part file `%.250s'
tl: hindi mabuksang muli ang talaksang bahagi `%.250s'

en: part file `%.250s' has trailing garbage
tl: may basura sa dulo ng talaksang bahagi `%.250s'

en: unable to open new depot file `%.250s'
tl: hindi mabuksan ang bagong talaksang bodega `%.250s'

en: unable to rename new depot file `%.250s' to `%.250s'
tl: hindi mapalitan ang pangalan ng bagong talaksang bodega `%.250s' tungo `%.250s'

en: Part %d of package %s filed (still want
tl: Bahaging %d ng %s pakete ay naimbak (kailangan pa

en:  and
tl:  at

en: unable to delete used-up depot file `%.250s'
tl: hindi matanggal ang nagamit na talaksang bodega `%.250s'

en: --listq does not take any arguments
tl: --listq ay hindi tumatanggap ng argumento

en: Junk files left around in the depot directory:
tl: May basurang talaksan na naiwan palibot sa directory na bodega:

en: unable to stat `%.250s'
tl: hindi ma-stat ang `%.250s'

en:  %s (%lu bytes)
tl:  %s (%lu na byte)

en:  %s (not a plain file)
tl:  %s (hindi payak na talaksan)

en: Packages not yet reassembled:
tl: Hindi pa nabuong muli ang mga pakete:

en: part file `%.250s' is not a plain file
tl: talaksang bahagi `%.250s' ay hindi payak na talaksan

en: (total %lu bytes)
tl: (total %lu na byte)

en: unable to discard `%.250s'
tl: hindi mabasura `%.250s'

en: Deleted %s.
tl: Tinanggal ang %s.

en: --split needs a source filename argument
tl: --split ay nangangailangan ng argumentong ngalan ng pinagmulan na talaksan

en: --split takes at most a source filename and destination prefix
tl: --split ay tumatanggap ng ngalan ng pinagmulan na talaksan at unlaping
            patutunguhan

en: unable to open source file `%.250s'
tl: hindi mabuksan ang pinagmulan na talaksang `%.250s'

en: unable to fstat source file
tl: hindi ma-fstat ang pinagmulan na talaksan

en: source file `%.250s' not a plain file
tl: pinagmulan na talaksan `%.250s' ay hindi payak na talaksan

en: unable to exec mksplit
tl: hindi ma-exec ang mksplit
